PublishPress Blocks 3.7.0 - en to th translation catalogue (1702 entries)

note: Description of the plugin
en: PublishPress Blocks has everything you need to build professional websites with the Gutenberg editor.
th: PublishPress Blocks มีทุกอย่างที่คุณต้องการในการสร้างเว็บไซต์มืออาชีพด้วย Gutenberg editor.

en: Posted on
th: โพสต์เมื่อ

en: Updated on
th: อัปเดตเมื่อ

en: Posted
th: โพสต์แล้ว

en: ago
th: ที่ผ่านมา

en: Updated
th: อัปเดตแล้ว

en: Read More
th: อ่านเพิ่มเติม

en: Upgrade to Pro
th: อัปเกรดเป็น Pro

en: You're using PublishPress Blocks Free. The Pro version has more features and support. %sUpgrade to Pro%s
th: คุณกำลังใช้งาน PublishPress Blocks ฟรี รุ่น Pro มีฟีเจอร์และการสนับสนุนมากกว่า %sอัปเกรดเป็น Pro%s

en: No permission!
th: ไม่มีสิทธิ์!

en: Invalid nonce token!
th: โทเค็น nonce ที่ไม่ถูกต้อง!

en: Error: wrong data
th: ข้อผิดพลาด: ข้อมูลไม่ถูกต้อง

en: Error: can't edit this feature
th: ข้อผิดพลาด: ไม่สามารถแก้ไขฟีเจอร์นี้ได้

en: Error: wrong block type
th: ข้อผิดพลาด: ประเภทบล็อกผิด

en: Bad Request!
th: คำขอไม่ถูกต้อง!

en: Server error. Try again later!
th: ข้อผิดพลาดของเซิร์ฟเวอร์ โปรดลองอีกครั้งภายหลัง!

en: Cannot validate captcha
th: ไม่สามารถตรวจสอบ captcha

en: Captcha validation error
th: ข้อผิดพลาดในการตรวจสอบ captcha

en: Website Contact
th: ติดต่อเว็บไซต์

en: You have received a contact from your website.
th: คุณได้รับการติดต่อจากเว็บไซต์ของคุณ.

en: Name
th: ชื่อ

en: Email
th: อีเมล

en: Date
th: วันที่

en: Message
th: ข้อความ

en: Error while sending the form. Please try again.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะส่งแบบฟอร์ม โปรดลองอีกครั้ง.

en: Too many submissions. Please try again later.
th: ส่งข้อมูลมากเกินไป กรุณาลองอีกครั้งในภายหลัง.

en: Captcha validated
th: ตรวจสอบ captcha เรียบร้อยแล้ว

en: Captcha is empty
th: captcha ว่างเปล่า

en: Dashboard
th: dashboard

en: Block Permissions
th: การอนุญาตบล็อก

en: Extra Blocks
th: บล็อกเพิ่มเติม

en: Block Styles
th: รูปแบบบล็อก

en: Block Controls
th: การควบคุมบล็อก

en: Block Usage
th: การใช้งานบล็อก

en: Reusable Blocks
th: บล็อกที่นำกลับมาใช้ใหม่ได้

en: Auto Insert Blocks
th: การแทรกบล็อกอัตโนมัติ

en: Settings
th: การตั้งค่า

en: Blocks
th: บล็อก

en: This feature is disabled. In order to use, please enable back through %sDashboard%s.
th: ฟีเจอร์นี้ถูกปิดใช้งาน ในการใช้งาน กรุณาเปิดใช้งานกลับผ่าน %sแดชบอร์ด%s.

en: If you like %sPublishPress Blocks%s please leave us a %s rating. Thank you!
th: หากคุณชอบ %sPublishPress Blocks%s กรุณาให้คะแนนเรา %s ขอบคุณ!

en: About PublishPress Blocks
th: เกี่ยวกับ PublishPress Blocks

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Documentation
th: เอกสาร

en: Contact the PublishPress team
th: ติดต่อทีม PublishPress

en: Contact
th: ติดต่อ

en: PublishPress Blocks logo
th: โลโก้ PublishPress Blocks

en: %s saved successfully!
th: %s บันทึกสำเร็จ!

en: %s can't be saved. Please try again.
th: %s ไม่สามารถบันทึกได้ กรุณาลองอีกครั้ง.

en: Search blocks
th: ค้นหาบล็อก

en: Enable or disable all blocks
th: เปิดหรือปิดบล็อกทั้งหมด

en: To save this configuration, enable at least one block.
th: เพื่อบันทึกการตั้งค่านี้ กรุณาเปิดใช้งานบล็อกอย่างน้อยหนึ่งบล็อก.

en: Save Role Block Permissions
th: บันทึกสิทธิ์บล็อกตามบทบาท

en: Save Permission for all Roles
th: บันทึกสิทธิ์สำหรับทุกบทบาท

en: Loading...
th: กำลังโหลด...

en: Scan Block Usage
th: สแกนการใช้งานบล็อก

en: Block Config
th: การตั้งค่า Block

en: Default configuration for this block is not available.
th: การตั้งค่าเริ่มต้นสำหรับบล็อกนี้ไม่พร้อมใช้งาน.

en: Page not found. Go to %sDashboard%s
th: ไม่พบหน้า. ไปที่ %sDashboard%s

en: Default
th: เริ่มต้น

en: Type field not defined
th: ฟิลด์ประเภทไม่ได้กำหนด

en: User registration is currently not allowed.
th: การลงทะเบียนผู้ใช้ขณะนี้ไม่อนุญาต.

en: Captcha must be checked!
th: ต้องตรวจสอบ Captcha!

en: Username or password is incorrect!
th: ชื่อผู้ใช้หรือรหัสผ่านไม่ถูกต้อง!

en: Reusable Block
th: บล็อกที่ใช้งานซ้ำได้

en: All Reusable Blocks
th: บล็อกที่ใช้งานซ้ำได้ทั้งหมด

en: Add New
th: เพิ่มใหม่

en: Add New Reusable Block
th: เพิ่มบล็อกที่ใช้งานซ้ำได้ใหม่

en: Edit Reusable Block
th: แก้ไขบล็อกที่ใช้งานซ้ำได้

en: New Reusable Block
th: บล็อกที่ใช้งานซ้ำได้ใหม่

en: View Reusable Block
th: ดูบล็อกที่ใช้งานซ้ำได้

en: View Reusable Blocks
th: ดูบล็อกที่ใช้งานซ้ำได้ทั้งหมด

en: Search Reusable Blocks
th: ค้นหาบล็อกที่ใช้งานซ้ำได้

en: No reusable blocks found.
th: ไม่พบบล็อกที่ใช้งานซ้ำได้.

en: No reusable blocks found in Trash.
th: ไม่พบบล็อกที่ใช้งานซ้ำได้ในถังขยะ.

en: Parent Reusable Block:
th: บล็อกที่ใช้งานซ้ำได้หลัก:

en: Reusable Block Archives
th: บันทึกบล็อกที่นำกลับมาใช้ใหม่

en: Reusable Block Categories
th: หมวดหมู่บล็อกที่นำกลับมาใช้ใหม่

en: Reusable Block Category
th: หมวดหมู่บล็อกที่นำกลับมาใช้ใหม่

en: Block Categories
th: หมวดหมู่บล็อก

en: All Block Categories
th: หมวดหมู่บล็อกทั้งหมด

en: Edit Block Category
th: แก้ไขหมวดหมู่บล็อก

en: View Block Category
th: ดูหมวดหมู่บล็อก

en: Update Block Category
th: ปรับปรุงหมวดหมู่บล็อก

en: Add New Block Category
th: เพิ่มหมวดหมู่บล็อกใหม่

en: New Block Category Name
th: ชื่อหมวดหมู่บล็อกใหม่

en: Parent Block Category
th: หมวดหมู่บล็อกหลัก

en: Parent Block Category:
th: หมวดหมู่บล็อกหลัก:

en: Search Block Categories
th: ค้นหาหมวดหมู่บล็อก

en: Popular Block Categories
th: หมวดหมู่บล็อกยอดนิยม

en: Separate block categories with commas
th: แยกหมวดหมู่บล็อกด้วยเครื่องหมายจุลภาค

en: Add or remove block categories
th: เพิ่มหรือลบหมวดหมู่บล็อก

en: Choose from the most used block categories
th: เลือกจากหมวดหมู่บล็อกที่ใช้บ่อยที่สุด

en: No block categories found.
th: ไม่พบหมวดหมู่บล็อก.

en: Auto Insert Block
th: แทรกบล็อกอัตโนมัติ

en: Add New Rule
th: เพิ่มกฎใหม่

en: Add New Auto Insert Block
th: เพิ่มบล็อกการแทรกอัตโนมัติใหม่

en: Edit Auto Insert Block
th: แก้ไขบล็อกการแทรกอัตโนมัติ

en: New Auto Insert Block
th: บล็อกการแทรกอัตโนมัติใหม่

en: View Auto Insert Block
th: ดูบล็อกการแทรกอัตโนมัติ

en: Search Auto Insert Blocks
th: ค้นหาบล็อกการแทรกอัตโนมัติ

en: No auto insert blocks found
th: ไม่พบบล็อกการแทรกอัตโนมัติ

en: No auto insert blocks found in trash
th: ไม่พบบล็อกการแทรกอัตโนมัติในถังขยะ

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: Targeting
th: การกำหนดเป้าหมาย

en: Block not found
th: ไม่พบบล็อก

en: Post Types: %s
th: ประเภทโพสต์: %s

en: Authors: %s
th: ผู้เขียน: %s

en: January
th: มกราคม

en: February
th: กุมภาพันธ์

en: March
th: มีนาคม

en: April
th: เมษายน

en: May
th: พฤษภาคม

en: June
th: มิถุนายน

en: July
th: กรกฎาคม

en: August
th: สิงหาคม

en: September
th: กันยายน

en: October
th: ตุลาคม

en: November
th: พฤศจิกายน

en: December
th: ธันวาคม

en: Post Created in: %s
th: โพสต์ที่สร้างเมื่อ: %s

en: Specific Post IDs: %s
th: รหัสโพสต์เฉพาะ: %s

en: Exclude Post IDs: %s
th: ยกเว้นรหัสโพสต์: %s

en: None
th: ไม่มี

en: Duplicate this auto insert rule
th: ทำสำเนากฎการแทรกอัตโนมัตินี้

en: Duplicate
th: ทำสำเนา

en: Invalid request
th: คำขอไม่ถูกต้อง

en: Security check failed
th: การตรวจสอบความปลอดภัยล้มเหลว

en: You do not have permission to duplicate this item
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการทำสำเนาสิ่งนี้

en: Auto insert block duplicated successfully. <a href="%s">Edit the new rule</a>
th: การแทรกบล็อกอัตโนมัติซ้ำสำเร็จแล้ว <a href="%s">แก้ไขกฎใหม่</a>

en: Error duplicating auto insert block
th: เกิดข้อผิดพลาดในการทำสำเนาบล็อกการแทรกอัตโนมัติ

en: Copy
th: คัดลอก

en: Block Selection
th: การเลือกบล็อก

en: Position Settings
th: การตั้งค่าตำแหน่ง

en: Targeting Options
th: ตัวเลือกการกำหนดเป้าหมาย

en: Rule Settings
th: การตั้งค่ากฎ

en: You do not have any reusable blocks.
th: คุณไม่มีบล็อกที่สามารถนำกลับมาใช้ใหม่ได้.

en: Click here to add new reusable block
th: คลิกที่นี่เพื่อเพิ่มบล็อกที่สามารถนำกลับมาใช้ใหม่ใหม่

en: Select a reusable block...
th: เลือกบล็อกที่สามารถนำกลับมาใช้ใหม่...

en: General
th: ทั่วไป

en: Beginning of post
th: จุดเริ่มต้นของโพสต์

en: End of post
th: จุดสิ้นสุดของโพสต์

en: Paragraph
th: ย่อหน้า

en: After Nth paragraph
th: หลังย่อหน้าที่ N

en: Before Nth paragraph
th: ก่อนย่อหน้าที่ N

en: Heading
th: หัวข้อ

en: After Nth heading
th: หลังหัวข้อที่ N

en: Before Nth heading
th: ก่อนหัวข้อที่ N

en: Any Block
th: บล็อกใด ๆ

en: After Nth block
th: หลังบล็อกที่ N

en: Before Nth block
th: ก่อนบล็อกที่ N

en: Specific Block
th: บล็อกเฉพาะ

en: After specific Nth block
th: หลังบล็อกเฉพาะที่ N

en: Before specific Nth block
th: ก่อนบล็อกเฉพาะที่ N

en: Insert Position
th: ตำแหน่งที่แทรก

en: The selected option requires the Pro version. Please select one of the general options or %1$sUpgrade to Pro%2$s.
th: ตัวเลือกที่เลือกต้องการรุ่น Pro กรุณาเลือกหนึ่งในตัวเลือกทั่วไปหรือ %1$sอัปเกรดเป็น Pro%2$s.

en: Position Number
th: หมายเลขตำแหน่ง

en: Enter the number (e.g., 3 for "after 3rd heading").
th: กรอกหมายเลข (เช่น 3 สำหรับ "หลังหัวข้อที่ 3").

en: Pro feature
th: คุณสมบัติ Pro

en: Exclude from counting
th: ไม่รวมในการนับ

en: Image
th: ภาพ

en: List
th: รายการ

en: Quote
th: อ้างอิง

en: Separator
th: ตัวแบ่ง

en: Spacer
th: ช่องว่าง

en: Selected blocks will not be counted when determining position.
th: บล็อกที่เลือกจะไม่ถูกนับเมื่อกำหนดตำแหน่ง.

en: Search Block
th: ค้นหาบล็อก

en: Search and select blocks after this reusable block should be inserted.
th: ค้นหาและเลือกบล็อกหลังจากบล็อกที่นำกลับมาใช้ใหม่นี้ควรจะแทรก.

en: Search blocks...
th: ค้นหาบล็อก...

en: Post Types
th: ประเภทโพสต์

en: You can restrict this block insertion to only post with specific taxonomy terms.
th: คุณสามารถจำกัดการแทรกบล็อกนี้ให้เฉพาะโพสต์ที่มีเงื่อนไข taxonomy เฉพาะ.

en: Authors
th: ผู้เขียน

en: Only target posts from specific authors.
th: เฉพาะโพสต์เป้าหมายจากผู้เขียนเฉพาะเท่านั้น.

en: Search author...
th: ค้นหาผู้เขียน...

en: Post Created in Months
th: โพสต์สร้างในเดือน

en: Target posts created in specific months of the year.
th: โพสต์เป้าหมายที่สร้างขึ้นในเดือนเฉพาะของปี

en: Post Created in Years
th: โพสต์ที่สร้างขึ้นในปี

en: Comma-separated list of years (e.g., 2023,2024,2025).
th: รายการปีที่คั่นด้วยคอมมา (เช่น 2023,2024,2025)

en: Target Posts
th: โพสต์เป้าหมาย

en: Search and select posts or enter their IDs to limit this rules to specific posts.
th: ค้นหาและเลือกโพสต์หรือป้อน ID ของพวกเขาเพื่อจำกัดกฎนี้ให้เฉพาะโพสต์ที่เฉพาะเจาะจง.

en: Search posts...
th: ค้นหาโพสต์...

en: OR
th: หรือ

en: Enter comma-separated list of post IDs to include (e.g., 123,456,789).
th: ป้อนรายการรหัส ID ของโพสต์ที่คั่นด้วยคอมมาเพื่อรวม (เช่น 123,456,789)

en: Exclude Posts
th: ยกเว้นโพสต์

en: Search and select posts or enter their IDs to exclude them from auto insert.
th: ค้นหาและเลือกโพสต์หรือป้อนรหัส ID เพื่อยกเว้นจากการแทรกอัตโนมัติ

en: Enter comma-separated post IDs to exclude (e.g., 123,456,789).
th: ป้อนรหัส ID ของโพสต์ที่คั่นด้วยคอมมาเพื่อยกเว้น (เช่น 123,456,789)

en: Priority
th: ลำดับความสำคัญ

en: This option decides which rule runs first if you have multiple rules targeting the same position in a post. For example, 9 will run before 10.
th: ตัวเลือกนี้จะตัดสินใจว่ากฎใดจะทำงานก่อนหากคุณมีกฎหลายข้อที่ตั้งเป้าไปยังตำแหน่งเดียวกันในโพสต์ ตัวอย่างเช่น 9 จะทำงานก่อน 10.

en: Search terms...
th: คำค้นหา...

en: Home
th: หน้าแรก

en: Blog
th: บล็อก

en: Archive
th: คลัง

en: Search
th: ค้นหา

en: Accordion Settings
th: การตั้งค่า Accordion

en: Bottom spacing
th: ระยะห่างด้านล่าง

en: Initial Collapsed
th: การยุบเริ่มต้น

en: Header Settings
th: การตั้งค่าเฮดเดอร์

en: Background Color
th: สีพื้นหลัง

en: Text Color
th: สีข้อความ

en: Header Icon
th: ไอคอนเฮดเดอร์

en: Plus
th: บวก

en: Plus Circle
th: วงกลมบวก

en: Plus Circle Outline
th: กรอบวงกลมบวก

en: Plus Square Outline
th: กรอบสี่เหลี่ยมบวก

en: Unfold Arrow
th: ลูกศรขยาย

en: Horizontal Dots
th: จุดแนวนอน

en: Arrow Down
th: ลูกศรลง

en: Header Icon Color
th: สีไอคอนเฮดเดอร์

en: Body Settings
th: การตั้งค่ารายละเอียด

en: Border Settings
th: การตั้งค่าขอบ

en: Border Style
th: สไตล์ขอบ

en: Solid
th: ทึบ

en: Dashed
th: เส้นประ

en: Dotted
th: จุด

en: Border Color
th: สีขอบ

en: Border Width
th: ความกว้างของขอบ

en: Border Radius
th: รัศมีของขอบ

en: Text and Color
th: ข้อความและสี

en: Text Size
th: ขนาดข้อความ

en: Margin Settings
th: การตั้งค่าขอบเขต

en: Margin Top
th: ขอบเขตด้านบน

en: Margin Right
th: ขอบเขตด้านขวา

en: Margin Bottom
th: ขอบเขตด้านล่าง

en: Margin Left
th: ขอบเขตด้านซ้าย

en: Padding Settings
th: การตั้งค่าการpadding

en: Padding Top
th: การpaddingด้านบน

en: Padding Right
th: การpaddingด้านขวา

en: Padding Bottom
th: การpaddingด้านล่าง

en: Padding Left
th: การpaddingด้านซ้าย

en: Hover Settings
th: การตั้งค่าการhover

en: Shadow Color
th: สีเงา

en: Shadow H Offset
th: เงา H Offset

en: Shadow V Offset
th: เงา V Offset

en: Shadow Blur
th: เงาเบลอ

en: Shadow Spread
th: เงาแผ่

en: Transition Speed
th: ความเร็วในการเปลี่ยน

en: Click action
th: การคลิก

en: Action on click
th: การดำเนินการเมื่อคลิก

en: Open image in a lightbox
th: เปิดภาพในกล่องภาพ

en: Open custom URL
th: เปิด URL ที่กำหนดเอง

en: Open link in a new tab
th: เปิดลิงก์ในแท็บใหม่

en: Image Size
th: ขนาดภาพ

en: Full width
th: ความกว้างเต็ม

en: Height
th: ความสูง

en: Width
th: ความกว้าง

en: Color
th: สี

en: Title Color
th: สีของชื่อเรื่อง

en: Subtitle Color
th: สีของซับไตเติล

en: Overlay Color
th: สีของเลเยอร์ทับ

en: Text Alignment
th: การจัดแนวข้อความ

en: Vertical Alignment
th: การจัดแนวแนวตั้ง

en: Top
th: ด้านบน

en: Center
th: กลาง

en: Bottom
th: ด้านล่าง

en: Horizontal Alignment
th: การจัดแนวนอน

en: Left
th: ซ้าย

en: Right
th: ขวา

en: Text Settings
th: การตั้งค่าข้อความ

en: Icon Settings
th: การตั้งค่าไอคอน

en: Icon style
th: รูปแบบไอคอน

en: Pushpin
th: หมุด

en: Configuration
th: การกำหนดค่า

en: Flag
th: ธง

en: Star
th: ดาว

en: Checkmark
th: เครื่องหมายถูก

en: Minus
th: เครื่องหมายลบ

en: Play
th: เล่น

en: Arrow Right
th: ลูกศรขวา

en: X Cross
th: X ข้าม

en: Warning
th: คำเตือน

en: Help
th: ช่วยเหลือ

en: Info
th: ข้อมูล

en: Circle
th: วงกลม

en: Icon color
th: สีไอคอน

en: Icon Size
th: ขนาดไอคอน

en: Line Height
th: ความสูงบรรทัด

en: Margin
th: ระยะขอบ

en: Padding
th: การเติมช่องว่าง

en: Table Settings
th: การตั้งค่าตาราง

en: Max width
th: ความกว้างสูงสุด

en: Video Settings
th: การตั้งค่าวิดีโอ

en: Open video in lightbox
th: เปิดวิดีโอในกล่องแสง

en: Video Width
th: ความกว้างวิดีโอ

en: Video Height
th: ความสูงวิดีโอ

en: Custom Height
th: ความสูงที่กำหนดเอง

en: Overlay color
th: สีทับซ้อน

en: Play Button Settings
th: การตั้งค่าปุ่มเล่น

en: Button Icon
th: ไอคอนปุ่ม

en: Normal
th: ปกติ

en: Filled Circle
th: วงกลมเต็ม

en: Outline Circle
th: วงกลมขอบ

en: Video Camera
th: กล้องวิดีโอ

en: Filled Square
th: สี่เหลี่ยมเต็ม

en: Star Sticker
th: สติกเกอร์ดาว

en: Button Size
th: ขนาดปุ่ม

en: Button Color
th: สีปุ่ม

en: General Settings
th: การตั้งค่าทั่วไป

en: Number of columns
th: จำนวนคอลัมน์

en: Color Settings
th: การตั้งค่าสี

en: Header Color
th: สีหัว

en: Count Up Color
th: สีการนับขึ้น

en: Description Color
th: สีคำอธิบาย

en: Count Up Settings
th: การตั้งค่าการนับขึ้น

en: Count Up Number Size
th: ขนาดหมายเลขการนับขึ้น

en: Location Settings
th: การตั้งค่าตำแหน่ง

en: Latitude
th: ละติจูด

en: Longitude
th: ลองจิจูด

en: Map Settings
th: การตั้งค่าแผนที่

en: Zoom Level
th: ระดับการซูม

en: Map style
th: รูปแบบแผนที่

en: Silver
th: สีเงิน

en: Retro
th: ย้อนยุค

en: Dark
th: มืด

en: Night
th: กลางคืน

en: Aubergine
th: สีม่วง

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Marker Settings
th: การตั้งค่าเครื่องหมาย

en: Marker Title
th: ชื่อเครื่องหมาย

en: Marker Description
th: คำอธิบายเครื่องหมาย

en: Icon 1 Settings
th: การตั้งค่าไอคอน 1

en: Icon
th: ไอคอน

en: Blogger
th: บล็อกเกอร์

en: Facebook
th: เฟสบุ๊ค

en: Flickr
th: ฟลิกเกอร์

en: Google Plus
th: กูเกิลพลัส

en: Instagram
th: อินสตาแกรม

en: LinkedIn
th: ลิงก์อิน

en: Picasa
th: พิคาสา

en: Pinterest
th: พินเทอเรสต์

en: Reddit
th: เรดดิท

en: Skype
th: สไกป์

en: Sound Cloud
th: ซาวด์คลาวด์

en: Tumblr
th: ทัมเบลอร์

en: Twitter
th: ทวิตเตอร์

en: Vimeo
th: วimeo

en: Youtube
th: ยูทูบ

en: Icon Color
th: สีไอคอน

en: Icon Link
th: ลิงก์ไอคอน

en: Icon 2 Settings
th: การตั้งค่าไอคอน 2

en: Icon 3 Settings
th: การตั้งค่าไอคอน 3

en: Icon Alignment
th: การจัดตำแหน่งไอคอน

en: Icon Space
th: ระยะห่างไอคอน

en: Load minimized
th: โหลดแบบย่อ

en: Table of Contents header title
th: หัวข้อสารบัญ

en: Anchor color
th: สีของแอนเคอร์

en: Table of Contents Alignment
th: การจัดตำแหน่งสารบัญ

en: Tab Settings
th: การตั้งค่าแท็บ

en: Tabs Style
th: สไตล์แท็บ

en: Horizontal
th: แนวนอน

en: Vertical
th: แนวตั้ง

en: Active Tab Settings
th: การตั้งค่าแท็บที่ใช้งานอยู่

en: Columns
th: คอลัมน์

en: Avatar Settings
th: การตั้งค่าอวาตาร์

en: Border Radius (%)
th: รัศมีขอบ (%)

en: Avatar Size
th: ขนาดอวาตาร์

en: Name Color
th: สีชื่อ

en: Position Color
th: สีตำแหน่ง

en: Layout Settings
th: การตั้งค่าเลย์เอาต์

en: Number of Products
th: จำนวนผลิตภัณฑ์

en: Text Label
th: ป้ายข้อความ

en: Name placeholder
th: ตัวอย่างชื่อ

en: Email placeholder
th: ตัวอย่างอีเมล

en: Message placeholder
th: ตัวอย่างข้อความ

en: Submit label
th: ป้ายส่งข้อมูล

en: Success text
th: ข้อความสำเร็จ

en: Error text
th: ข้อความผิดพลาด

en: Input Color
th: สีการป้อนข้อมูล

en: Submit Button Settings
th: การตั้งค่าปุ่มส่งข้อมูล

en: Border and Text Color
th: สีกรอบและข้อความ

en: Button Position
th: ตำแหน่งปุ่ม

en: Form Settings
th: การตั้งค่าแบบฟอร์ม

en: Form style
th: รูปแบบแบบฟอร์ม

en: Alternative
th: ทางเลือก

en: Form width
th: ความกว้างของแบบฟอร์ม

en: First Name placeholder
th: ตัวอย่างชื่อแรก

en: Last Name placeholder
th: ช่องว่างนามสกุล

en: Images Settings
th: การตั้งค่าภาพ

en: Open image in lightbox
th: เปิดภาพใน lightbox

en: Open custom link
th: เปิดลิงก์ที่กำหนดเอง

en: Auto Height
th: ความสูงอัตโนมัติ

en: Always show overlay
th: แสดง overlay เสมอ

en: Hover Color
th: สีเมื่อเลื่อนเมาส์

en: Columns Settings
th: การตั้งค่าคอลัมน์

en: Space between column
th: ช่องว่างระหว่างคอลัมน์

en: Vertical space when collapsed
th: ช่องว่างแนวตั้งเมื่อหด

en: Collapsed order RTL
th: ลำดับที่หด RTL

en: Row Settings
th: การตั้งค่าแถว

en: Vertical Align
th: การจัดแนวแนวตั้ง

en: Middle
th: กลาง

en: Full Height
th: ความสูงเต็ม

en: Columns Wrapped
th: คอลัมน์ที่ห่อหุ้ม

en: Wrapper Tag
th: แท็กห่อหุ้ม

en: Div
th: ดิฟ

en: Header
th: หัวเรื่อง

en: Section
th: ส่วน

en: Main
th: หลัก

en: Article
th: บทความ

en: Aside
th: ด้านข้าง

en: Footer
th: ส่วนท้าย

en: Content Max Width
th: ความกว้างสูงสุดของเนื้อหา

en: Content Min Height
th: ความสูงขั้นต่ำของเนื้อหา

en: Border style
th: รูปแบบขอบ

en: Column Settings
th: การตั้งค่าคอลัมน์

en: Text alignment
th: การจัดแนวข้อความ

en: Number of icons
th: จำนวนไอคอน

en: Container Settings
th: การตั้งค่าภาชนะ

en: Title Settings
th: การตั้งค่าชื่อเรื่อง

en: Font Size (px)
th: ขนาดฟอนต์ (px)

en: Line Height (px)
th: ความสูงของบรรทัด (px)

en: HTML Tag
th: แท็ก HTML

en: Your styles have been saved!
th: สไตล์ของคุณถูกบันทึกแล้ว!

en: Style title
th: ชื่อสไตล์

en: copy
th: คัดลอก

en: Bold
th: ตัวหนา

en: Lighter
th: ตัวเบา

en: Underline
th: ขีดเส้นใต้

en: Overline
th: ขีดเส้นบน

en: Line Through
th: ขีดข้าม

en: Scale Up
th: ขยายขึ้น

en: Scale Down
th: ย่อขนาดลง

en: Lift Up
th: ยกขึ้น

en: Shift Right
th: เลื่อนขวา

en: Rotate
th: หมุน

en: Colors
th: สี

en: Spacing
th: ระยะห่าง

en: Padding Top (px)
th: ระยะห่างด้านบน (px)

en: Padding Right (px)
th: ระยะห่างด้านขวา (px)

en: Padding Bottom (px)
th: ระยะห่างด้านล่าง (px)

en: Padding Left (px)
th: ระยะห่างด้านซ้าย (px)

en: Margin Top (px)
th: มาร์จิ้นด้านบน (px)

en: Margin Right (px)
th: มาร์จิ้นด้านขวา (px)

en: Margin Bottom (px)
th: มาร์จิ้นด้านล่าง (px)

en: Margin Left (px)
th: มาร์จิ้นด้านซ้าย (px)

en: Border Top Width (px)
th: ความกว้างของขอบด้านบน (px)

en: Border Right Width (px)
th: ความกว้างของขอบด้านขวา (px)

en: Border Bottom Width (px)
th: ความกว้างของขอบด้านล่าง (px)

en: Border Left Width (px)
th: ความกว้างของขอบด้านซ้าย (px)

en: Border Top Left Radius (px)
th: รัศมีของขอบด้านบนซ้าย (px)

en: Border Top Right Radius (px)
th: รัศมีของขอบด้านบนขวา (px)

en: Border Bottom Right Radius (px)
th: รัศมีของขอบด้านล่างขวา (px)

en: Border Bottom Left Radius (px)
th: รัศมีของขอบด้านล่างซ้าย (px)

en: Typography
th: การพิมพ์

en: Font
th: ฟอนต์

en: Font Family
th: กลุ่มฟอนต์

en: Font Style
th: สไตล์ฟอนต์

en: Italic
th: ตัวเอียง

en: Oblique
th: ตัวเอียงเฉียง

en: Font Weight
th: น้ำหนักฟอนต์

en: Text
th: ข้อความ

en: Letter Spacing (px)
th: ระยะห่างตัวอักษร (px)

en: Text Align
th: การจัดเรียงข้อความ

en: Justify
th: จัดระเบียบ

en: Text Decoration
th: การตกแต่งข้อความ

en: Text Transform
th: การแปลงข้อความ

en: Capitalize
th: ตัวพิมพ์ใหญ่

en: Uppercase
th: ตัวพิมพ์ใหญ่ทั้งหมด

en: Lowercase
th: ตัวพิมพ์เล็ก

en: Text Shadow
th: เงาข้อความ

en: Layout
th: เลย์เอาต์

en: Display & Position
th: การแสดงผล & ตำแหน่ง

en: Display
th: การแสดงผล

en: Block
th: บล็อก

en: Inline
th: อินไลน์

en: Inline Block
th: บล็อกอินไลน์

en: Flex
th: ยืดหยุ่น

en: Grid
th: กริด

en: Static
th: สถิต

en: Relative
th: สัมพัทธ์

en: Absolute
th: สัมบูรณ์

en: Fixed
th: คงที่

en: Sticky
th: ติด

en: Sizing
th: ขนาด

en: Width (%)
th: ความกว้าง (%)

en: Height (px)
th: ความสูง (พิกเซล)

en: Max Width (px)
th: ความกว้างสูงสุด (พิกเซล)

en: Min Width (px)
th: ความกว้างขั้นต่ำ (พิกเซล)

en: Max Height (px)
th: ความสูงสูงสุด (พิกเซล)

en: Min Height (px)
th: ความสูงขั้นต่ำ (พิกเซล)

en: Flow
th: การไหล

en: Float
th: ลอย

en: Clear
th: เคลียร์

en: Both
th: ทั้งคู่

en: Overflow
th: เกินขีดจำกัด

en: Visible
th: มองเห็นได้

en: Hidden
th: ซ่อน

en: Scroll
th: เลื่อน

en: Auto
th: อัตโนมัติ

en: Border
th: ขอบ

en: Left Border
th: ขอบซ้าย

en: Left Border Width (px)
th: ความกว้างขอบซ้าย (px)

en: Left Border Style
th: รูปแบบขอบซ้าย

en: Double
th: คู่

en: Left Border Color
th: สีขอบซ้าย

en: Right Border
th: ขอบขวา

en: Right Border Width (px)
th: ความกว้างขอบขวา (px)

en: Right Border Style
th: รูปแบบขอบขวา

en: Right Border Color
th: สีขอบขวา

en: Top Border
th: ขอบบน

en: Top Border Width (px)
th: ความกว้างขอบบน (px)

en: Top Border Style
th: รูปแบบขอบบน

en: Top Border Color
th: สีขอบบน

en: Bottom Border
th: ขอบล่าง

en: Bottom Border Width (px)
th: ความกว้างของขอบล่าง (px)

en: Bottom Border Style
th: สไตล์ขอบล่าง

en: Bottom Border Color
th: สีขอบล่าง

en: Text Elements
th: องค์ประกอบข้อความ

en: Span
th: ช่วง

en: Blockquote
th: การอ้างอิงบล็อก

en: Padding (px)
th: การเย็บ (px)

en: Margin (px)
th: ระยะขอบ (px)

en: Lists
th: รายการ

en: List Margin (px)
th: ระยะขอบรายการ (px)

en: List Padding (px)
th: การเย็บรายการ (px)

en: Item Margin Bottom (px)
th: ระยะขอบล่างของรายการ (px)

en: Item Text Color
th: สีข้อความของรายการ

en: Heading Elements
th: องค์ประกอบหัวเรื่อง

en: H1 Heading
th: หัวเรื่อง H1

en: H2 Heading
th: หัวเรื่อง H2

en: H3 Heading
th: หัวเรื่อง H3

en: H4 Heading
th: หัวเรื่อง H4

en: H5 Heading
th: หัวเรื่อง H5

en: H6 Heading
th: หัวข้อ H6

en: Heading Hover Effects
th: เอฟเฟกต์เมื่อชี้หัวข้อ

en: H1 Hover Color
th: สีเมื่อชี้ H1

en: H2 Hover Color
th: สีเมื่อชี้ H2

en: H3 Hover Color
th: สีเมื่อชี้ H3

en: Link Elements
th: องค์ประกอบลิงก์

en: Link Base Styles
th: รูปแบบพื้นฐานของลิงก์

en: Link Color
th: สีลิงก์

en: Link Hover States
th: สถานะเมื่อชี้ลิงก์

en: Hover Text Decoration
th: การตกแต่งข้อความเมื่อชี้

en: Hover Background
th: พื้นหลังเมื่อชี้

en: Hover Font Weight
th: น้ำหนักฟอนต์เมื่อชี้

en: Links in Headings
th: ลิงก์ในหัวข้อ

en: H1 Link Color
th: สีลิงก์ H1

en: H2 Link Color
th: สีลิงก์ H2

en: H3 Link Color
th: สีลิงก์ H3

en: H1 Link Hover Color
th: สีลิงก์เมื่อชี้ H1

en: H2 Link Hover Color
th: สีลิงก์เมื่อชี้ H2

en: Media Elements
th: องค์ประกอบสื่อ

en: Images
th: ภาพ

en: Border Radius (px)
th: รัศมีขอบ (px)

en: Border Width (px)
th: ความกว้างขอบ (px)

en: Max Width (%)
th: ความกว้างสูงสุด (%)

en: Box Shadow
th: เงากล่อง

en: Image Hover Effects
th: เอฟเฟกต์เมื่อวางเมาส์บนภาพ

en: Hover Transform
th: การเปลี่ยนแปลงเมื่อวางเมาส์

en: Hover Opacity
th: ความโปร่งใสเมื่อวางเมาส์

en: Hover Filter
th: ฟิลเตอร์เมื่อวางเมาส์

en: Grayscale
th: เฉดสีเทา

en: Sepia
th: เฉดสีเซเปีย

en: Blur
th: เบลอ

en: Brightness
th: ความสว่าง

en: Contrast
th: ความเปรียบต่าง

en: Hover Border Color
th: สีขอบเมื่อวางเมาส์

en: Videos
th: วิดีโอ

en: Container Elements
th: องค์ประกอบภาชนะ

en: Div Containers
th: ภาชนะ Div

en: Sections
th: หมวดหมู่

en: Container Hover Effects
th: เอฟเฟกต์เมื่อวางเมาส์บนภาชนะ

en: Div Hover Background
th: พื้นหลังเมื่อวางเมาส์บน Div

en: Div Hover Shadow
th: เงาเมื่อชี้ที่ Div

en: Section Hover Background
th: พื้นหลังเมื่อชี้ที่ Section

en: Interactive Elements
th: องค์ประกอบแบบโต้ตอบ

en: Buttons
th: ปุ่ม

en: Button Hover States
th: สถานะเมื่อชี้ที่ปุ่ม

en: Hover Text Color
th: สีข้อความเมื่อชี้ที่

en: Hover Shadow
th: เงาเมื่อชี้ที่

en: Form Inputs
th: ฟอร์มอินพุต

en: Controls saved successfully!
th: บันทึกการควบคุมเรียบร้อยแล้ว!

en: Blocks saved successfully!
th: บันทึกบล็อกเรียบร้อยแล้ว!

en: Settings saved successfully!
th: บันทึกการตั้งค่าเรียบร้อยแล้ว!

en: Presets
th: การตั้งค่าล่วงหน้า

en: Controls
th: การควบคุม

en: Enable or disable controls for all blocks
th: เปิดหรือปิดการควบคุมสำหรับบล็อกทั้งหมด

en: Save Blocks
th: บันทึกบล็อก

en: Schedule
th: กำหนดการ

en: Choose when to start showing and/or stop showing your blocks.
th: เลือกเวลาที่จะเริ่มแสดงและ/หรือหยุดแสดงบล็อกของคุณ.

en: This block control is available on:
th: การควบคุมบล็อกนี้มีให้ใช้งานที่:

en: Post
th: โพสต์

en: Widgets
th: วิดเจ็ต

en: Site Editor
th: ผู้ดูแลเว็บไซต์

en: User roles
th: บทบาทของผู้ใช้

en: Choose which users can see your blocks.
th: เลือกผู้ใช้ที่สามารถเห็นบล็อกของคุณได้.

en: Device Type
th: ประเภทอุปกรณ์

en: Choose the device type to show your blocks on.
th: เลือกประเภทอุปกรณ์เพื่อแสดงบล็อกของคุณ.

en: Device Width
th: ความกว้างของอุปกรณ์

en: Choose the device width to show your blocks on.
th: เลือกความกว้างของอุปกรณ์เพื่อแสดงบล็อกของคุณ.

en: Choose on which taxonomies and terms archive pages your blocks can be displayed.
th: เลือกว่าบล็อกของคุณสามารถแสดงในหน้า archive ของ taxonomy และ terms ใด.

en: Pages
th: หน้า

en: Choose in which pages your blocks can be displayed.
th: เลือกหน้าที่บล็อกของคุณสามารถแสดงได้.

en: Browser & Device
th: เบราว์เซอร์ & อุปกรณ์

en: Choose which browsers and devices can see your blocks.
th: เลือกเบราว์เซอร์และอุปกรณ์ที่สามารถเห็นบล็อกของคุณได้.

en: Operating System
th: ระบบปฏิบัติการ

en: Choose which operating systems can see your blocks.
th: เลือกระบบปฏิบัติการที่สามารถเห็นบล็อกของคุณได้.

en: Cookie
th: คุกกี้

en: Show or hide blocks based on cookie values.
th: แสดงหรือซ่อนบล็อกตามค่าคุกกี้.

en: Show or hide blocks based on user meta values.
th: แสดงหรือซ่อนบล็อกตามค่าข้อมูลเมตาของผู้ใช้.

en: Show or hide blocks based on post meta values.
th: แสดงหรือซ่อนบล็อกตามค่าบทความเมตา

en: Show or hide blocks based on URL query parameters.
th: แสดงหรือซ่อนบล็อกตามพารามิเตอร์การค้นหา URL

en: Show or hide blocks based on user capabilities.
th: แสดงหรือซ่อนบล็อกตามความสามารถของผู้ใช้

en: Save Controls
th: บันทึกการควบคุม

en: Loading presets...
th: กำลังโหลดการตั้งค่า...

en: Info Box - PublishPress
th: กล่องข้อมูล - PublishPress

en: Map - PublishPress
th: แผนที่ - PublishPress

en: Newsletter - PublishPress
th: จดหมายข่าว - PublishPress

en: Social Links - PublishPress
th: ลิงก์โซเชียล - PublishPress

en: Table of Contents - PublishPress
th: สารบัญ - PublishPress

en: Testimonial - PublishPress
th: คำรับรอง - PublishPress

en: Woo Products - PublishPress
th: ผลิตภัณฑ์ Woo - PublishPress

en: Edit
th: แก้ไข

en: No blocks available. Please go to a post edit (without saving either modifying anything). Then come back to Block Settings to see the blocks list.
th: ไม่มีบล็อกที่พร้อมใช้งาน กรุณาไปที่การแก้ไขโพสต์ (โดยไม่ต้องบันทึกหรือปรับเปลี่ยนอะไร) แล้วกลับมาที่การตั้งค่าบล็อกเพื่อตรวจสอบรายชื่อบล็อก.

en: Save
th: บันทึก

en: block
th: บล็อก

en: Add new style
th: เพิ่มสไตล์ใหม่

en: Delete
th: ลบ

en: Preview
th: ตัวอย่าง

en: Example text with this style
th: ข้อความตัวอย่างด้วยสไตล์นี้

en: View Extended Preview
th: ดูตัวอย่างขยาย

en: Class name
th: ชื่อคลาส

en: This option help you identify specific custom styles in the list
                                                (usually set this same as the custom style's background color)
th: ตัวเลือกนี้ช่วยให้คุณระบุสไตล์ที่กำหนดเองเฉพาะในรายการ
                                                (ปกติจะตั้งค่าให้เหมือนกับสีพื้นหลังของสไตล์ที่กำหนดเอง)

en: Identification color
th: สีระบุ

en: Style Builder
th: ตัวสร้างสไตล์

en: Custom CSS
th: CSS ที่กำหนดเอง

en: Hint: Use "Ctrl + Space" for auto completion
th: คำแนะนำ: ใช้ "Ctrl + Space" สำหรับการเติมข้อมูลอัตโนมัติ

en: Headings
th: หัวข้อ

en: Links
th: ลิงก์

en: Media
th: สื่อ

en: Containers
th: คอนเทนเนอร์

en: Interactive
th: อินเทอร์แอคทีฟ

en: Save styles
th: บันทึกสไตล์

en: You can control who can use each block, including default WordPress blocks.
th: คุณสามารถควบคุมว่าใครสามารถใช้บล็อกแต่ละบล็อกได้ รวมถึงบล็อก WordPress เริ่มต้น

en: Enable extra blocks including content displays, sliders, buttons, icons, tabs, accordions, and more.
th: เปิดใช้งานบล็อกเพิ่มเติมรวมถึงการแสดงเนื้อหา, สไลด์, ปุ่ม, ไอคอน, แท็บ, Accordion และอื่นๆ.

en: You can add your own CSS styles for your blocks. Anyone editing posts can quickly add the styles to blocks.
th: คุณสามารถเพิ่มสไตล์ CSS ของคุณเองสำหรับบล็อกของคุณ ผู้ที่แก้ไขโพสต์สามารถเพิ่มสไตล์เหล่านี้ไปยังบล็อกได้อย่างรวดเร็ว.

en: This feature adds display controls for blocks. You can schedule when blocks are shown, and add user role restrictions.
th: ฟีเจอร์นี้เพิ่มการควบคุมการแสดงผลสำหรับบล็อก คุณสามารถกำหนดเวลาเมื่อบล็อกแสดง และเพิ่มข้อจำกัดตามบทบาทผู้ใช้.

en: You can scan the posts on your website for blocks usage.
th: คุณสามารถสแกนโพสต์บนเว็บไซต์ของคุณเพื่อดูการใช้งานบล็อก

en: This feature enables a submenu to manage your Reusable Blocks.
th: ฟีเจอร์นี้เปิดใช้งานเมนูย่อยเพื่อจัดการบล็อกที่นำกลับมาใช้ใหม่ของคุณ

en: Automatically insert reusable blocks into posts based on position, categories, tags, and other criteria.
th: แทรกบล็อกที่สามารถนำกลับมาใช้งานได้โดยอัตโนมัติลงในโพสต์ตามตำแหน่ง หมวดหมู่ แท็ก และเกณฑ์อื่นๆ.

en: Core Blocks Features
th: ฟีเจอร์ของบล็อกหลัก

en: Add Google Fonts support to core blocks including paragraphs and headings.
th: เพิ่มการสนับสนุน Google Fonts ให้กับบล็อกหลักรวมถึงย่อหน้าและหัวข้อ

en: Block Features
th: ฟีเจอร์บล็อก

en: Maps
th: แผนที่

en: Email & Forms
th: อีเมล & แบบฟอร์ม

en: Data Export
th: ส่งออกข้อมูล

en: License
th: ใบอนุญาต

en: Select Role
th: เลือกบทบาท

en: Disable all block adding
th: ปิดการเพิ่มบล็อกทั้งหมด

en: Prevent users in %1s role from adding new block to posts.
th: ป้องกันไม่ให้ผู้ใช้ในบทบาท %1s เพิ่มบล็อกใหม่ในโพสต์.

en: Disable the Pattern Directory
th: ปิดไดเรกทอรีรูปแบบ

en: Disable the pattern directory for users in %1s role.
th: ปิดไดเรกทอรีรูปแบบสำหรับผู้ใช้ในบทบาท %1s.

en: Disable the Openverse
th: ปิด Openverse

en: Disable Openverse for users in %1s role.
th: ปิด Openverse สำหรับผู้ใช้ในบทบาท %1s.

en: Save Image Settings
th: บันทึกการตั้งค่าภาพ

en: Download Contacts Form data
th: ดาวน์โหลดข้อมูลแบบฟอร์มผู้ติดต่อ

en: Data stored through Contact form blocks.
th: ข้อมูลที่จัดเก็บผ่านบล็อกแบบฟอร์มผู้ติดต่อ.

en: Download Newsletter Form data
th: ดาวน์โหลดข้อมูลแบบฟอร์มจดหมายข่าว

en: Data stored through Newsletter form blocks.
th: ข้อมูลที่จัดเก็บผ่านบล็อกแบบฟอร์มจดหมายข่าว.

en: These email settings apply to messages sent through PublishPress Contact form block.
th: การตั้งค่าอีเมลเหล่านี้ใช้กับข้อความที่ส่งผ่านบล็อกแบบฟอร์มติดต่อของ PublishPress.

en: Sender name
th: ชื่อผู้ส่ง

en: Sender email
th: อีเมลผู้ส่ง

en: Email title
th: หัวข้ออีเมล

en: Email receiver
th: ผู้รับอีเมล

en: Save Form Settings
th: บันทึกการตั้งค่าฟอร์ม

en: Display PublishPress branding
th: แสดงแบรนด์ของ PublishPress

en: PublishPress logo and links in the footer of the admin pages
th: โลโก้และลิงก์ของ PublishPress ในส่วนท้ายของหน้าแอดมิน

en: Enable blocks spacing
th: เปิดใช้งานการจัดระยะบล็อก

en: Vertical spacing between blocks
th: ระยะแนวตั้งระหว่างบล็อก

en: Blocks spacing
th: ระยะบล็อก

en: Blocks icon color
th: สีไอคอนบล็อก

en: Apply in admin to blocks from PublishPress Blocks plugin.
th: ใช้ในแอดมินกับบล็อกจากปลั๊กอิน PublishPress Blocks

en: Gutenberg editor width
th: ความกว้างของ Gutenberg editor

en: Large
th: ใหญ่

en: Enable columns visual guide
th: เปิดใช้งานคู่มือภาพสำหรับคอลัมน์บล็อก

en: Visual guide for PublishPress Blocks Columns block
th: คู่มือภาพสำหรับบล็อกคอลัมน์ของ PublishPress Blocks

en: Remove autop
th: ลบ autop

en: Autop WordPress function is used to prevent unwanted paragraphs to be added
th: ฟังก์ชัน autop ของ WordPress ถูกใช้เพื่อป้องกันไม่ให้มีย่อหน้าที่ไม่ต้องการถูกเพิ่มเข้าไป

en: Save General Settings
th: บันทึกการตั้งค่าทั่วไป

en: Open galleries in lightbox
th: เปิดแกลเลอรีใน lightbox

en: Open gallery images as a lightbox style popup
th: เปิดภาพแกลเลอรีในรูปแบบป๊อปอัพแบบ lightbox

en: Image caption
th: คำบรรยายภาพ

en: Disabled
th: ปิดใช้งาน

en: Display caption text on images loaded as lightbox in galleries.
th: แสดงข้อความคำบรรยายบนภาพที่โหลดเป็น lightbox ในแกลเลอรี

en: Reset to default
th: รีเซ็ตเป็นค่าเริ่มต้น

en: Set the default post thumbnail to use in Content Display blocks for posts without featured image.
th: ตั้งค่ารูปขนาดย่อของโพสต์เริ่มต้นที่ใช้ในบล็อก Content Display สำหรับโพสต์ที่ไม่มีภาพเด่น.

en: How to create a Google API Key
th: วิธีการสร้าง Google API Key

en: A Google API key is required to use the Map block without any warning.
th: ต้องการ Google API key เพื่อใช้บล็อกแผนที่โดยไม่มีการเตือนใด ๆ

en: Save Maps Settings
th: บันทึกการตั้งค่าแผนที่

en: Use the Google reCAPTCHA to avoid spam in PublishPress Blocks forms. Get credentials for your domain by registering %shere%s.
th: ใช้ Google reCAPTCHA เพื่อหลีกเลี่ยงสแปมในแบบฟอร์มของ PublishPress Blocks รับข้อมูลประจำตัวสำหรับโดเมนของคุณโดยการลงทะเบียน %shere%s.

en: Enable reCAPTCHA
th: เปิดใช้งาน reCAPTCHA

en: required
th: จำเป็น

en: Language
th: ภาษา

en: Auto detect
th: ตรวจจับอัตโนมัติ

en: Language codes list
th: รายการรหัสภาษา

en: Theme
th: ธีม

en: Invisible
th: มองไม่เห็น

en: We strongly recommend not using Invisible reCAPTCHA if you have more than 1 Newsletter or Contact forms block in a page.
th: เราแนะนำอย่างยิ่งไม่ให้ใช้ Invisible reCAPTCHA หากคุณมี Newsletter หรือ Contact forms block มากกว่า 1 บนหน้า

en: Save reCAPTCHA Settings
th: บันทึกการตั้งค่า reCAPTCHA

en: Countdown
th: นับถอยหลัง

en: Easily create a customizable countdown.
th: สร้างนับถอยหลังที่ปรับแต่งได้ง่าย.

en: Pricing Table
th: ตารางราคา

en: Easily create a customizable pricing table.
th: สร้างตารางราคาที่ปรับแต่งได้ง่าย.

en: Feature
th: ฟีเจอร์

en: Use block to create a list inside the Feature List" block.
th: ใช้บล็อกเพื่อสร้างรายการภายในบล็อก "Feature List".

en: Feature List
th: รายการฟีเจอร์

en: Gutenberg is not detected! Activate it or
th: ไม่พบ Gutenberg! เปิดใช้งานมันหรือ

en: Install Gutenberg Now!
th: ติดตั้ง Gutenberg ตอนนี้!

en: We require at least Gutenberg version
th: เราต้องการอย่างน้อยเวอร์ชัน Gutenberg

en: Please update Gutenberg then comeback later!
th: กรุณาอัปเดต Gutenberg แล้วกลับมาอีกครั้งในภายหลัง!

en: Change date
th: เปลี่ยนวัน

[ctx: Thursday first letter]
en: T
th: ที

[ctx: Saturday first letter]
en: S
th: เอส

en: PublishPress Blocks Pro supports Timezone configuration.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับการตั้งค่า Timezone.

en: Icon List
th: รายการไอคอน

en: Search icons
th: ค้นหาไอคอน

en: Style
th: สไตล์

en: Filled
th: เติมเต็ม

en: Outlined
th: เส้นขอบ

en: Rounded
th: โค้งมน

en: Two-Tone
th: สองสี

en: Sharp
th: คมชัด

en: Apply
th: ใช้

en: Notice
th: แจ้งเตือน

en: This accordion block has been replaced by a new and better one.
                                     This block will be removed in a future version.
                                     Please transform this to an Accordion Item block
                                     and drag them into new Adv. Accordion block as soon as possible.
th: บล็อกแบบ accordion นี้ถูกแทนที่ด้วยบล็อกใหม่ที่ดีกว่า
                                     บล็อกนี้จะถูกลบในเวอร์ชันในอนาคต
                                     กรุณาแปลงเป็นบล็อก Accordion Item
                                     และลากไปยังบล็อก Adv. Accordion ใหม่โดยเร็วที่สุด

en: Define space to next block. This will override Block spacing option (Frontend view only)
th: กำหนดพื้นที่สำหรับบล็อกถัดไป ซึ่งจะทำให้ตัวเลือก Block spacing ถูกเขียนทับ (มุมมอง Frontend เท่านั้น)

en: Header Icon Style
th: สไตล์ไอคอนหัวข้อ

en: Body Color Settings
th: การตั้งค่าสีพื้น

en: Border width
th: ความกว้างของขอบ

en: Border radius
th: รัศมีของขอบ

en: Accordions State
th: สถานะของอะคอร์เดียน

en: Make all accordions collapsed by default, enable this setting to apply to all accordions.
th: ทำให้ accordion ทั้งหมดถูกยุบโดยค่าเริ่มต้น เปิดใช้งานการตั้งค่านี้เพื่อใช้กับ accordion ทั้งหมด

en: Enter header…
th: ป้อนหัวข้อ...

en: Accordion (deprecated) - PublishPress
th: อคคอร์เดียน (เลิกใช้) - PublishPress

en: Create a sliding accordion display for your content.
th: สร้างการแสดงผลอคคอร์เดียนแบบเลื่อนสำหรับเนื้อหาของคุณ.

en: accordion
th: อคคอร์เดียน

en: list
th: รายการ

en: faq
th: คำถามที่พบบ่อย

en: Define space between each accordion (Frontend view only)
th: กำหนดระยะห่างระหว่างอคคอร์เดียนแต่ละรายการ (เฉพาะมุมมองส่วนหน้า)

en: Make all accordions collapsed by default.
th: ทำให้อคคอร์เดียนทั้งหมดหดโดยค่าเริ่มต้น.

en: Expand All
th: ขยายทั้งหมด

en: Make all accordions expanded by default.
th: ทำให้อคคอร์เดียนทั้งหมดขยายโดยค่าเริ่มต้น.

en: Header Tag
th: แท็กหัวเรื่อง

en: Accordion Item - PublishPress
th: รายการอคคอร์เดียน - PublishPress

en: Header text
th: ข้อความหัวเรื่อง

en: Advanced Accordion
th: อคคอร์เดียนขั้นสูง

en: Refresh
th: รีเฟรช

en: advanced accordion
th: อคคอร์เดียนขั้นสูง

en: Advanced Button
th: ปุ่มขั้นสูง

en: Add text…
th: เพิ่มข้อความ…

en: Button link
th: ลิงก์ปุ่ม

en: Link URL
th: ลิงก์ URL

en: Open in new tab
th: เปิดในแท็บใหม่

en: Text/Color
th: ข้อความ/สี

en: Text size
th: ขนาดข้อความ

en: Margin top
th: ระยะขอบด้านบน

en: Margin right
th: ระยะขอบด้านขวา

en: Margin bottom
th: ระยะขอบด้านล่าง

en: Margin left
th: ระยะขอบด้านซ้าย

en: Padding top
th: การเว้นระยะด้านบน

en: Padding right
th: การเว้นระยะด้านขวา

en: Padding bottom
th: การเว้นระยะด้านล่าง

en: Padding left
th: การเว้นระยะด้านซ้าย

en: Hover
th: เมื่อชี้เมาส์

en: Shadow
th: เงา

en: Opacity (%)
th: ความทึบ (%)

en: Transition speed (ms)
th: ความเร็วในการเปลี่ยนแปลง (มิลลิวินาที)

en: Shadow H offset
th: การเลื่อนเงา H

en: Shadow V offset
th: การเลื่อนเงา V

en: Shadow blur
th: เงาเบลอ

en: Shadow spread
th: การกระจายเงา

en: Display icon
th: แสดงไอคอน

en: Icon Library (Material Icon)
th: ห้องสมุดไอคอน (Material Icon)

en: Icon Selection
th: การเลือกไอคอน

en: Icon Size (px)
th: ขนาดไอคอน (px)

en: Icon Position
th: ตำแหน่งไอคอน

en: Icon Spacing (px)
th: ช่องว่างระหว่างไอคอนและข้อความ (px)

en: Spacing between icon and text
th: PublishPress Blocks Pro รองรับไอคอนในปุ่ม.

en: PublishPress Blocks Pro supports icons in buttons.
th: บล็อกปุ่มที่มีตัวเลือกและสไตล์เพิ่มเติม.

en: Button block with more options and styles.
th: ปุ่ม

en: button
th: ปุ่มขั้นสูง

en: advanced button
th: ลิงค์

en: link
th: รูปสี่เหลี่ยม

en: Squared
th: กรอบรูปสี่เหลี่ยม

en: Squared Outline
th: ไอคอนขั้นสูง

en: Advanced Icon
th: จำนวนไอคอน

en: Icon Count
th: จำนวนไอคอน

en: Number of Icons
th: สไตล์ไอคอน

en: Icon Style
th: รูปแบบไอคอน

en: Stacked
th: ซ้อนกัน

en: Icon Background
th: พื้นหลังไอคอน

en: Border Size(px)
th: ขนาดขอบ(px)

en: Border Radius(%)
th: รัศมีขอบ(%)

en: Link
th: ลิงก์

en: Link Target
th: เป้าหมายลิงก์

en: Same Window
th: หน้าต่างเดียวกัน

en: New Window
th: หน้าต่างใหม่

en: Title for Accessibility
th: ชื่อสำหรับการเข้าถึง

en: Unit
th: หน่วย

en: Icon block with more options and styles.
th: บล็อกไอคอนพร้อมตัวเลือกและสไตล์เพิ่มเติม.

en: icon
th: ไอคอน

en: advanced icon
th: ไอคอนขั้นสูง

en: Advanced Image
th: ภาพขั้นสูง

en: Change image
th: เปลี่ยนภาพ

en: Remove image
th: ลบภาพ

en: Enter URL…
th: ป้อน URL…

en: Open link in new tab
th: เปิดลิงก์ในแท็บใหม่

en: Focal Point Picker
th: ตัวเลือกจุดศูนย์กลาง

en: Overlay opacity default
th: ความโปร่งใสของเลเยอร์เริ่มต้น

en: Overlay opacity hover
th: ความทึบของการซ้อนทับเมื่อชี้

en: Open media library
th: เปิดห้องสมุดสื่อ

en: Enter title…
th: ป้อนชื่อเรื่อง…

en: Enter subtitle…
th: ป้อนคำบรรยาย…

en: Image/photo block with more options and styles.
th: บล็อกภาพ/ถ่ายภาพพร้อมตัวเลือกและสไตล์เพิ่มเติม。

en: image
th: ภาพ

en: advanced image
th: ภาพขั้นสูง

en: photo
th: ถ่ายภาพ

en: box
th: กล่อง

en: Checkmark 2
th: เครื่องหมายถูก 2

en: Checkmark 3
th: เครื่องหมายถูก 3

en: Minus 2
th: เครื่องหมายลบ 2

en: Plus 2
th: เครื่องหมายบวก 2

en: Arrow right
th: ลูกศรขวา

en: Arrow right 2
th: ลูกศรขวา 2

en: X Cross 2
th: X ข้าม 2

en: Info 2
th: ข้อมูล 2

en: Advanced List
th: รายการขั้นสูง

en: Refresh this list when it conflict with other lists styles
th: รีเฟรชรายการนี้เมื่อมีความขัดแย้งกับสไตล์รายการอื่น

en: List icon
th: ไอคอนรายการ

en: Icon size
th: ขนาดไอคอน

en: Line height
th: ความสูงของบรรทัด

en: List block with custom icons and styles.
th: บล็อคลิสต์พร้อมไอคอนและสไตล์ที่กำหนดเอง

en: advanced list
th: รายการขั้นสูง

en: List item
th: รายการ

en: Type a list item
th: พิมพ์รายการ

en: List item - PublishPress
th: รายการ - PublishPress

en: Insert a list item inside List block.
th: แทรกรายการภายในบล็อคลิสต์

en: At least 1 row of current section must present.
th: ต้องมีอย่างน้อย 1 แถวในส่วนปัจจุบัน

en: Cannot select multi cells from difference section!
th: ไม่สามารถเลือกหลายเซลล์จากส่วนที่แตกต่างกัน!

en: Advanced Table
th: ตารางขั้นสูง

en: Column Count
th: จำนวนคอลัมน์

en: Row Count
th: จำนวนแถว

en: Create
th: สร้าง

en: Hint: Hold CTRL key for multi cells selection. Hold SHIFT key for range cells selection.
th: เคล็ดลับ: กดปุ่ม CTRL เพื่อเลือกหลายเซลล์ กดปุ่ม SHIFT เพื่อเลือกเซลล์ช่วง

en: Add Row Before
th: เพิ่มแถวก่อนหน้า

en: Add Row After
th: เพิ่มแถวหลังจากนี้

en: Delete Row
th: ลบแถว

en: Add Column Before
th: เพิ่มคอลัมน์ก่อนหน้า

en: Add Column After
th: เพิ่มคอลัมน์หลังจากนี้

en: Delete Column
th: ลบคอลัมน์

en: Split Merged Cells
th: แยกเซลล์ที่รวมกัน

en: Merge Cells
th: รวมเซลล์

en: Border Top
th: กรอบด้านบน

en: Border Right
th: กรอบด้านขวา

en: Border Bottom
th: กรอบด้านล่าง

en: Border Left
th: กรอบด้านซ้าย

en: Border All
th: กรอบทั้งหมด

en: Border None
th: ไม่มีกรอบ

en: Border Vertical
th: กรอบแนวตั้ง

en: Border Horizontal
th: กรอบแนวนอน

en: Border Inner
th: กรอบภายใน

en: Border Outer
th: กรอบภายนอก

en: Align left
th: จัดชิดซ้าย

en: Align center
th: จัดกลาง

en: Align right
th: จัดชิดขวา

en: Align justify
th: จัดแบบเต็มบรรทัด

en: Align top
th: จัดชิดด้านบน

en: Align middle
th: จัดกลาง

en: Align bottom
th: จัดชิดด้านล่าง

en: Edit Table
th: แก้ไขตาราง

en: Refresh table (Use this after using undo or redo)
th: รีเฟรชตาราง (ใช้หลังจากที่ใช้ยกเลิกหรือทำซ้ำ)

en: Max width (px)
th: ความกว้างสูงสุด (px)

en: Set this to 0 to make max-width is 100%
th: ตั้งค่านี้เป็น 0 เพื่อให้ความกว้างสูงสุดเป็น 100%

en: Fixed width table cells
th: เซลล์ตารางความกว้างคงที่

en: Table header
th: ส่วนหัวของตาราง

en: Table footer
th: ส่วนท้ายของตาราง

en: Border collapsed
th: ขอบรวมกัน

en: Cell Settings
th: การตั้งค่าเซลล์

en: Horizontal Align
th: การจัดแนวนอน

en: Table block with more styles and functions.
th: บล็อกตารางที่มีสไตล์และฟังก์ชันมากขึ้น

en: table
th: ตาราง

en: advanced table
th: ตารางขั้นสูง

en: cell
th: เซลล์

en: data
th: ข้อมูล

en: Stripes
th: ลายทาง

en: Tab 1
th: แท็บ 1

en: Tab 2
th: แท็บ 2

en: Tab 3
th: แท็บ 3

en: Tab Header
th: ส่วนหัวของแท็บ

en: desktop
th: เดสก์ท็อป

en: tablet
th: แท็บเล็ต

en: mobile
th: มือถือ

en: Advanced Tabs
th: แท็บขั้นสูง

en: Tabs Settings
th: การตั้งค่าแท็บ

en: Initial Open Tab
th: แท็บที่เปิดเริ่มต้น

en: Tab Colors
th: สีแท็บ

en: Active Tab Background Color
th: สีพื้นหลังแท็บที่ใช้งานอยู่

en: Active Tab Text Color
th: สีข้อความแท็บที่ใช้งานอยู่

en: Body Colors
th: สีเนื้อหา

en: Title…
th: ชื่อเรื่อง…

en: HTML Anchor
th: ลิงค์ HTML

en: Move back
th: ย้อนกลับ

en: Move forward
th: ไปข้างหน้า

en: Duplicate tab
th: ทำซ้ำแท็บ

en: Remove tab
th: ลบแท็บ

en: Add tab
th: เพิ่มแท็บ

en: Create horizontal or vertical tabs to display your content.
th: สร้างแท็บแนวนอนหรือแนวตั้งเพื่อแสดงเนื้อหาของคุณ.

en: tabs
th: แท็บ

en: advanced tabs
th: แท็บขั้นสูง

en: cards
th: การ์ด

en: tab
th: แท็บ

en: Advanced Video
th: วิดีโอขั้นสูง

en: Change image preview
th: เปลี่ยนตัวอย่างภาพ

en: Remove image preview
th: ลบตัวอย่างภาพ

en: Open video in light box
th: เปิดวิดีโอในกล่องแสง

en: Lightbox offers additional display options.
th: กล่องแสงมีตัวเลือกการแสดงผลเพิ่มเติม.

en: Autoplay
th: เล่นอัตโนมัติ

en: Loop
th: วนซ้ำ

en: Muted
th: ปิดเสียง

en: Playback Controls
th: การควบคุมการเล่น

en: Play inline
th: เล่นในบรรทัด

en: Video preloading
th: การโหลดวิดีโอล่วงหน้า

en: Metadata
th: ข้อมูลเมตา

en: Video width
th: ความกว้างของวิดีโอ

en: Video height
th: ความสูงของวิดีโอ

en: Custom height
th: ความสูงที่กำหนดเอง

en: Play Button Color
th: สีปุ่มเล่น

en: Play Button
th: ปุ่มเล่น

en: Play Button Size
th: ขนาดปุ่มเล่น

en: Select image preview
th: เลือกภาพตัวอย่าง

en: Youtube/Vimeo video URL/ID…
th: URL/ID ของวิดีโอ Youtube/Vimeo…

en: Fetch video content
th: ดึงเนื้อหาวิดีโอ

en: Load local video
th: โหลดวิดีโอจากเครื่อง

en: Current Video
th: วิดีโอปัจจุบัน

en: Wrong video URL/ID. Please try another.
th: URL/ID ของวิดีโอไม่ถูกต้อง กรุณาลองอีกครั้ง.

en: Not selected yet.
th: ยังไม่ได้เลือก.

en: Add more options and styles for videos in your Media Library.
th: เพิ่มตัวเลือกและสไตล์เพิ่มเติมสำหรับวิดีโอในคลังสื่อของคุณ.

en: video
th: วิดีโอ

en: advanced video
th: วิดีโอขั้นสูง

en: embed
th: ฝัง

en: media
th: สื่อ

en: One column
th: หนึ่งคอลัมน์

en: Two columns; equal split
th: สองคอลัมน์; แบ่งเท่าๆ กัน

en: Two columns; two-thirds, one-third split
th: สองคอลัมน์; แบ่งสองในสาม หนึ่งในสาม

en: Two columns; one-third, two-thirds split
th: สองคอลัมน์; แบ่งหนึ่งในสาม สองในสาม

en: Two columns; one-quarter, three-quarters split
th: สองคอลัมน์; แบ่งหนึ่งในสี่, สามในสี่

en: Two columns; three-quarters, one-quarter split
th: สองคอลัมน์; แบ่งสามในสี่, หนึ่งในสี่

en: Two columns; one-fifth, four-fifths split
th: สองคอลัมน์; แบ่งหนึ่งในห้า, สี่ในห้า

en: Two columns; four-fifths, one-fifth split
th: สองคอลัมน์; แบ่งสี่ในห้า, หนึ่งในห้า

en: Three columns; equal split
th: สามคอลัมน์; แบ่งเท่าๆ กัน

en: Three columns; wider one-half left column
th: สามคอลัมน์; คอลัมน์ซ้ายกว้างกว่าครึ่งหนึ่ง

en: Three columns; wider one-half right column
th: สามคอลัมน์; คอลัมน์ขวากว้างกว่าครึ่งหนึ่ง

en: Three columns; wider one-half center column
th: สามคอลัมน์; คอลัมน์กลางกว้างกว่าครึ่งหนึ่ง

en: Three columns; wider three-fifths center column
th: สามคอลัมน์; คอลัมน์กลางกว้างกว่าสามในห้า

en: Three columns; wider three-fifths left column
th: สามคอลัมน์; คอลัมน์ซ้ายกว้างกว่าสามในห้า

en: Three columns; wider three-fifths right column
th: สามคอลัมน์; คอลัมน์ขวากว้างกว่าสามส่วนห้า

en: Three columns; wider four-sixths center column
th: สามคอลัมน์; คอลัมน์กลางกว้างกว่าสี่ส่วนหก

en: Four columns; equal split
th: สี่คอลัมน์; แบ่งเท่าเทียมกัน

en: Four columns; wider one-half left column
th: สี่คอลัมน์; คอลัมน์ซ้ายกว้างกว่าครึ่งหนึ่ง

en: Four columns; wider one-half right column
th: สี่คอลัมน์; คอลัมน์ขวากว้างกว่าครึ่งหนึ่ง

en: Four columns; wider two-fifths right column
th: สี่คอลัมน์; คอลัมน์ขวากว้างกว่าสองส่วนห้า

en: Four columns; wider two-fifths left column
th: สี่คอลัมน์; คอลัมน์ซ้ายกว้างกว่าสองส่วนห้า

en: Five columns; equal split
th: ห้าคอลัมน์; แบ่งเท่าเทียมกัน

en: Six columns; equal split
th: หกคอลัมน์; แบ่งเท่าเทียมกัน

en: Three: 100 - 1/2 - 1/2
th: สาม: 100 - 1/2 - 1/2

en: Three: 1/2 - 1/2 - 100
th: สาม: 1/2 - 1/2 - 100

en: Four: Two Columns
th: สี่: สองคอลัมน์

en: Six: Two Columns
th: หก: สองคอลัมน์

en: Six: Three Columns
th: หก: สามคอลัมน์

en: Columns Manager
th: ผู้จัดการคอลัมน์

en: Choose a columns layout
th: เลือกเลย์เอาต์คอลัมน์

en: Vertical Align Top
th: จัดแนวตั้งด้านบน

en: Vertical Align Middle
th: จัดแนวตั้งกลาง

en: Vertical Align Bottom
th: จัดแนวตั้งด้านล่าง

en: Inner Columns Full Height
th: คอลัมน์ด้านในสูงเต็ม

en: Columns Manager
th: ผู้จัดการคอลัมน์

en: Responsive Settings
th: การตั้งค่าที่ตอบสนอง

en: Space between columns
th: ระยะห่างระหว่างคอลัมน์

en: Collapsed Order RTL
th: การจัดเรียงแบบพับ RTL

en:  Padding
th: การเว้นขอบ

en:  Margin
th: ขอบ

en: If your columns overflow they available space, they will be placed on a new line.
th: หากคอลัมน์ของคุณล débordement พื้นที่ที่มีอยู่ จะถูกวางในบรรทัดใหม่

en: Content Max Height
th: ความสูงสูงสุดของเนื้อหา

en: Create flexible layouts for your content with advanced options and styles.
th: สร้างเลย์เอาต์ที่ยืดหยุ่นสำหรับเนื้อหาของคุณด้วยตัวเลือกและสไตล์ขั้นสูง.

en: columns
th: คอลัมน์

en: columns manager
th: ผู้จัดการคอลัมน์

en: row
th: แถว

en: layout
th: เลย์เอาต์

en: Available:
th: มีให้:

en: Set to 0 = auto. This will override predefine layout styles. Recommend for experience users!
th: ตั้งค่าเป็น 0 = อัตโนมัติ ซึ่งจะทำให้รูปแบบเลเอาต์ที่กำหนดไว้ล่วงหน้าถูกเขียนทับ แนะนำสำหรับผู้ใช้งานที่มีประสบการณ์!

en: Border radius (px)
th: รัศมีขอบ (px)

en:  text alignment
th: การจัดแนวข้อความ

en: Unit (px)
th: หน่วย (px)

en: Column in row.
th: คอลัมน์ในแถว.

en: Contact Form
th: แบบฟอร์มติดต่อ

en: We strongly recommend to enable Google reCAPTCHA to avoid spam.
th: เราขอแนะนำอย่างยิ่งให้เปิดใช้งาน Google reCAPTCHA เพื่อหลีกเลี่ยงสแปม.

en: You can enable it in Settings
th: คุณสามารถเปิดใช้งานได้ในการตั้งค่า

en: Email sender
th: ผู้ส่งอีเมล

en: An email will be sent to the admin email (by default) whenever a contact form is submitted. You can change it in
th: จะมีอีเมลถูกส่งไปยังอีเมลของผู้ดูแลระบบ (ตามค่าเริ่มต้น) เมื่อมีการส่งแบบฟอร์มติดต่อ คุณสามารถเปลี่ยนแปลงได้ที่

en: settings
th: การตั้งค่า

en: Name input placeholder
th: ข้อความตัวอย่างสำหรับชื่อ

en: Email input placeholder
th: ข้อความตัวอย่างสำหรับอีเมล

en: Message input placeholder
th: ข้อความตัวอย่างสำหรับข้อความ

en: Submit text
th: ส่งข้อความ

en: Empty field warning text
th: ข้อความเตือนเมื่อมีช่องว่าง

en: Submit success text
th: ข้อความยืนยันการส่ง

en: Background color
th: สีพื้นหลัง

en: Text color
th: สีข้อความ

en: Border color
th: สีขอบ

en: Border and Text
th: ขอบและข้อความ

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Button border radius
th: รัศมีขอบปุ่ม

en: Button position
th: ตำแหน่งปุ่ม

en: Fastest way to create a contact form for your page.
th: วิธีที่เร็วที่สุดในการสร้างฟอร์มติดต่อสำหรับหน้าเว็บของคุณ.

en: contact
th: ติดต่อ

en: form
th: ฟอร์ม

en: Block for containing other blocks.
th: บล็อกสำหรับบรรจุบล็อกอื่น ๆ.

en: Count Up
th: นับขึ้น

en: Counter Number Size
th: ขนาดหมายเลขเคาน์เตอร์

en: Counter Up Symbol
th: สัญลักษณ์นับขึ้น

en: After
th: หลังจาก

en: Before
th: ก่อนหน้า

en: Use toggle buttons above to define symbol placement before/after the number (toggle on is after).
th: ใช้ปุ่ม toggle ด้านบนเพื่อกำหนดตำแหน่งสัญลักษณ์ก่อน/หลังหมายเลข (เปิดใช้งานคือหลัง)

en: Enter text…
th: กรอกข้อความ…

en: Create an animated display for important numbers.
th: สร้างการแสดงผลแบบเคลื่อนไหวสำหรับหมายเลขที่สำคัญ.

en: numbers
th: หมายเลข

en: count
th: นับ

en: increase
th: เพิ่มขึ้น

en: Images Slider
th: สไลเดอร์ภาพ

en: Image Slider Block
th: บล็อกสไลเดอร์ภาพ

en: No images selected. Adding images to start using this block.
th: ไม่มีภาพที่เลือก. เพิ่มภาพเพื่อเริ่มใช้บล็อกนี้.

en: Add images
th: เพิ่มภาพ

en: Image Settings
th: การตั้งค่าภาพ

en: Auto height
th: ความสูงอัตโนมัติ

en: Enable RTL
th: เปิดใช้งาน RTL

en: Title
th: ชื่อเรื่อง

en: Move Left
th: ย้ายไปทางซ้าย

en: Move Right
th: ย้ายไปทางขวา

en: Add image
th: เพิ่มภาพ

en: Display your images in a slider.
th: แสดงภาพของคุณในสไลเดอร์.

en: slide
th: สไลด์

en: gallery
th: แกลเลอรี

en: photos
th: ภาพถ่าย

en: Info Box
th: กล่องข้อมูล

en: Font Size
th: ขนาดตัวอักษร

en: info
th: ข้อมูล

en: Click to change logo
th: คลิกเพื่อเปลี่ยนโลโก้

en: Site logo
th: โลโก้เว็บไซต์

en: Text…
th: ข้อความ…

en: Register…
th: ลงทะเบียน…

en: Welcome text…
th: ข้อความต้อนรับ…

en: Username label…
th: ชื่อผู้ใช้

en: Password label…
th: รหัสผ่าน

en: Remember me…
th: จดจำฉัน

en: Login…
th: เข้าสู่ระบบ

en: Lost password…
th: ลืมรหัสผ่าน

en: Back…
th: กลับ

en: Email label…
th: อีเมล

en: Login/Register Form
th: แบบฟอร์มเข้าสู่ระบบ/ลงทะเบียน

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Switch View
th: สลับมุมมอง

en: Form State
th: สถานะแบบฟอร์ม

en: Initial Form
th: แบบฟอร์มเริ่มต้น

en: Form that show on load.
th: แบบฟอร์มที่แสดงเมื่อโหลด

en: Login
th: เข้าสู่ระบบ

en: Register
th: ลงทะเบียน

en: Redirect After Login
th: เปลี่ยนเส้นทางหลังจากเข้าสู่ระบบ

en: Current Page
th: หน้าปัจจุบัน

en: Custom redirect link
th: ลิงก์เปลี่ยนเส้นทางที่กำหนดเอง

en: Form Width (px)
th: ความกว้างของแบบฟอร์ม (พิกเซล)

en: Show Logo
th: แสดงโลโก้

en: Logo Width (px)
th: ความกว้างของโลโก้ (px)

en: Show input field icon
th: แสดงไอคอนช่องกรอกข้อมูล

en: Show register/header link
th: แสดงลิงก์ลงทะเบียน/หัวเรื่อง

en: Header color
th: สีหัวเรื่อง

en: Show lost password link
th: แสดงลิงก์ลืมรหัสผ่าน

en: Input placeholder
th: ตัวอย่างข้อความ/placeholder

en: Login input placeholder
th: ตัวอย่างข้อความสำหรับเข้าสู่ระบบ

en: Username input placeholder
th: ตัวอย่างข้อความสำหรับชื่อผู้ใช้

en: Use in register form
th: ใช้ในแบบฟอร์มลงทะเบียน

en: Text/Input Color
th: สีข้อความ/ช่องกรอกข้อมูล

en: Input background color
th: สีพื้นหลังช่องกรอกข้อมูล

en: Input color
th: สีของช่องกรอกข้อมูล

en: Submit Button Hover
th: ปุ่มส่งเมื่อชี้เมาส์

en: Hover Colors
th: สีเมื่อชี้เมาส์

en: Shadow color
th: สีเงา

en: Registration Form
th: แบบฟอร์มลงทะเบียน

en: Registration for your website is currently disabled, enable it in WordPress General settings to use registration form
th: การลงทะเบียนสำหรับเว็บไซต์ของคุณถูกปิดใช้งานในขณะนี้ เปิดใช้งานในการตั้งค่าทั่วไปของ WordPress เพื่อใช้แบบฟอร์มการลงทะเบียน

en: Welcome back
th: ยินดีต้อนรับกลับ

en: Username or Email
th: ชื่อผู้ใช้หรืออีเมล

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Remember me
th: จำฉันไว้

en: LOGIN
th: เข้าสู่ระบบ

en: REGISTER
th: ลงทะเบียน

en: Don't have an account?
th: ไม่มีบัญชีใช่ไหม?

en: Register now
th: ลงทะเบียนตอนนี้

en: Register new account
th: ลงทะเบียนบัญชีใหม่

en: Lost your password?
th: ลืมรหัสผ่าน?

en: Login and Register - PublishPress
th: เข้าสู่ระบบและลงทะเบียน - PublishPress

en: Create a login form for your post/page.
th: สร้างฟอร์มเข้าสู่ระบบสำหรับโพสต์/หน้าของคุณ.

en: No matching address found!
th: ไม่พบที่อยู่ที่ตรงกัน!

en: Map
th: แผนที่

en: Map settings
th: การตั้งค่าแผนที่

en: Address
th: ที่อยู่

en: Use Lat/Lng
th: ใช้ Lat/Lng

en: Enter address…
th: กรอกที่อยู่…

en: Fetch Location
th: ดึงตำแหน่ง

en: Current
th: ปัจจุบัน

en: Location
th: ตำแหน่ง

en: Use Address
th: ใช้ที่อยู่

en: Enter latitude…
th: กรุณาใส่ละติจูด…

en: Enter longitude…
th: กรุณาใส่ลองจิจูด…

en: Zoom level
th: ระดับการซูม

en: Marker Icon (27x43 px)
th: ไอคอนตำแหน่ง (27x43 px)

en: Remove
th: ลบ

en: Choose icon
th: เลือกไอคอน

en: Marker icon
th: ไอคอนตำแหน่ง

en: Enter custom title…
th: กรุณาใส่ชื่อที่กำหนดเอง…

en: Marker description
th: คำอธิบายตำแหน่ง

en: Enter custom description…
th: กรุณาใส่คำอธิบายที่กำหนดเอง…

en: Open marker tooltip
th: เปิดตัวช่วยอธิบายตำแหน่ง

en: Map styles
th: สไตล์แผนที่

en: Custom map style is recommended for experienced users only.
th: แนะนำให้ใช้สไตล์แผนที่ที่กำหนดเองสำหรับผู้ใช้ที่มีประสบการณ์เท่านั้น.

en: Standard
th: มาตรฐาน

en: Custom code
th: รหัสกำหนดเอง

en: Invalid JSON
th: JSON ไม่ถูกต้อง

en: Paste your custom map styles in json format into the text field. You can create your own map styles by follow one of these links:
th: วางรูปแบบแผนที่ที่กำหนดเองในรูปแบบ json ลงในช่องข้อความ คุณสามารถสร้างรูปแบบแผนที่ของคุณเองโดยติดตามหนึ่งในลิงก์เหล่านี้:

en: Enter your json code here…
th: กรุณาใส่รหัส json ของคุณที่นี่…

en: No API Key Provided!
th: ไม่มี API Key ที่จัดเตรียมไว้!

en: Add Google API Key in Settings
th: เพิ่ม Google API Key ในการตั้งค่า

en: Display a location using Google Maps.
th: แสดงตำแหน่งโดยใช้ Google Maps.

en: google map
th: แผนที่ google

en: location
th: ตำแหน่ง

en: address
th: ที่อยู่

en: Newsletter
th: จดหมายข่าว

en: Newsletter Settings
th: การตั้งค่าจดหมายข่าว

en: Form width (px)
th: ความกว้างของฟอร์ม (พิกเซล)

en: First Name input placeholder
th: placeholder สำหรับชื่อ

en: Last Name input placeholder
th: placeholder สำหรับนามสกุล

en: First Name
th: ชื่อ

en: Last Name
th: นามสกุล

en: Fastest way to create a newsletter form for your page.
th: วิธีที่เร็วที่สุดในการสร้างฟอร์มจดหมายข่าวสำหรับหน้าเว็บของคุณ.

en: newsletter
th: จดหมายข่าว

en: email
th: อีเมล

en: Font Weight + Style
th: น้ำหนัก + สไตล์ของฟอนต์

en: Tabs
th: แท็บ

en: Content Display
th: การแสดงเนื้อหา

en: Button
th: ปุ่ม

en: Testimonial
th: คำรับรอง

en: Hide
th: ซ่อน

en: The leading post on top, the rest in 2 columns below
th: โพสต์หลักอยู่ด้านบน ส่วนที่เหลืออยู่ใน 2 คอลัมน์ด้านล่าง

en: The leading post on top, the rest in 3 columns below
th: โพสต์หลักอยู่ด้านบน ส่วนที่เหลืออยู่ใน 3 คอลัมน์ด้านล่าง

en: The leading post on top, the rest in 4 columns below
th: โพสต์หลักอยู่ด้านบน ส่วนที่เหลืออยู่ใน 4 คอลัมน์ด้านล่าง

en: The leading post on top, the rest in 5 columns below
th: โพสต์หลักอยู่ด้านบน ส่วนที่เหลืออยู่ใน 5 คอลัมน์ด้านล่าง

en: All posts in 2 columns grid
th: โพสต์ทั้งหมดในกริด 2 คอลัมน์

en: All posts in 3 columns grid
th: โพสต์ทั้งหมดในกริด 3 คอลัมน์

en: All posts in 4 columns grid
th: โพสต์ทั้งหมดในกริด 4 คอลัมน์

en: All posts in 5 columns grid
th: โพสต์ทั้งหมดในกริด 5 คอลัมน์

en: The leading post in the left, 1 post in the right
th: โพสต์หลักอยู่ทางซ้าย 1 โพสต์อยู่ทางขวา

en: The leading post in the left, 2 posts in the right
th: โพสต์หลักอยู่ทางซ้าย 2 โพสต์อยู่ทางขวา

en: The leading post in the left, 3 posts in the right
th: โพสต์หลักอยู่ทางซ้าย 3 โพสต์อยู่ทางขวา

en: The leading post in the left, 4 posts in the right
th: โพสต์หลักอยู่ทางซ้าย 4 โพสต์อยู่ทางขวา

en: The leading post in the left, 5 posts in the right
th: โพสต์หลักอยู่ทางซ้าย 5 โพสต์อยู่ทางขวา

en: The leading post in the right, 1 post in the left
th: โพสต์หลักทางขวา 1 โพสต์ทางซ้าย

en: The leading post in the right, 2 posts in the left
th: โพสต์หลักทางขวา 2 โพสต์ทางซ้าย

en: The leading post in the right, 3 posts in the left
th: โพสต์หลักทางขวา 3 โพสต์ทางซ้าย

en: The leading post in the right, 4 posts in the left
th: โพสต์หลักทางขวา 4 โพสต์ทางซ้าย

en: The leading post in the right, 5 posts in the left
th: โพสต์หลักทางขวา 5 โพสต์ทางซ้าย

en: The leading post on top, the rest of posts below
th: โพสต์หลักอยู่ด้านบน โพสต์ที่เหลืออยู่ด้านล่าง

en: The leading post on top, below 2 columns with 1 post in the left and 1 post in the right
th: โพสต์หลักอยู่ด้านบน ด้านล่างมี 2 คอลัมน์ โดยมี 1 โพสต์ทางซ้ายและ 1 โพสต์ทางขวา

en: The leading post on top, below 2 columns with 1 post in the left and 2 posts in the right
th: โพสต์หลักอยู่ด้านบน ด้านล่างมี 2 คอลัมน์ โดยมี 1 โพสต์ทางซ้ายและ 2 โพสต์ทางขวา

en: The leading post on top, below 2 columns with 1 post in the left and 3 posts in the right
th: โพสต์หลักอยู่ด้านบน ด้านล่างมี 2 คอลัมน์ โดยมี 1 โพสต์ทางซ้ายและ 3 โพสต์ทางขวา

en: For all posts
th: สำหรับโพสต์ทั้งหมด

en: For the first post
th: สำหรับโพสต์แรก

en: For the first 2 posts
th: สำหรับโพสต์แรก 2 โพสต์

en: For the first 3 posts
th: สำหรับโพสต์แรก 3 โพสต์

en: For the first 4 posts
th: สำหรับโพสต์แรก 4 โพสต์

en: For the first 5 posts
th: สำหรับโพสต์แรก 5 โพสต์

en: Slider View Settings
th: การตั้งค่าเลื่อนดูภาพ

en: Headline
th: หัวข้อ

en: Frontpage View Settings
th: การตั้งค่าการดูหน้าแรก

en: Boxed
th: แบบกล่อง

en: Space between columns and rows
th: ช่องว่างระหว่างคอลัมน์และแถว

en: Newspaper View Settings
th: การตั้งค่าการแสดงผลหนังสือพิมพ์

en: Masonry View Settings
th: การตั้งค่าการแสดงผลแบบ Masonry

en: Post Settings
th: การตั้งค่าบทความ

en: Post Type
th: post type

en: Filters
th: ตัวกรอง

en: To enable filters, clear Advanced Filters > Display these posts only
th: เพื่อเปิดใช้งานตัวกรอง ให้ลบตัวกรองขั้นสูง > แสดงบทความเหล่านี้เท่านั้น

en: Show content with these Categories
th: แสดงเนื้อหาที่มีหมวดหมู่นี้

en: Show content with these Tags
th: แสดงเนื้อหาที่มีแท็กเหล่านี้

en: Type a tag
th: พิมพ์แท็ก

en: Show content with these
th: แสดงเนื้อหาที่มีเหล่านี้

en: Author
th: ผู้เขียน

en: All
th: ทั้งหมด

en: Only shows posts written by the user viewing the block
th: จะแสดงเฉพาะโพสต์ที่เขียนโดยผู้ใช้ที่กำลังดูบล็อกนี้

en: Exclude current post
th: ไม่รวมโพสต์ปัจจุบัน

en: If this post is listed in the block, you can exclude it.
th: หากโพสต์นี้ถูกระบุในบล็อก คุณสามารถไม่รวมมันได้

en: Exclude these posts
th: ไม่รวมโพสต์เหล่านี้

en: Search by title
th: ค้นหาตามชื่อเรื่อง

en: Offset the first posts
th: เลื่อนโพสต์แรก

en: Advanced Filters
th: ตัวกรองขั้นสูง

en: Display these posts only
th: แสดงบทความเหล่านี้เท่านั้น

en: Search Posts
th: ค้นหาบทความ

en: Enter Post IDs
th: ใส่รหัสโพสต์

en: Enter post IDs separated by commas (e.g., 123, 456, 789)
th: ใส่รหัสโพสต์ที่คั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค (เช่น 123, 456, 789)

en: PublishPress Blocks Pro supports filters for content.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับฟิลเตอร์สำหรับเนื้อหา.

en: Display Settings
th: การตั้งค่าการแสดงผล

en: Columns (Tablet)
th: คอลัมน์ (แท็บเล็ต)

en: Columns (Mobile)
th: คอลัมน์ (มือถือ)

en: Display Featured Image
th: แสดงภาพเด่น

en: Enable Placeholder Image
th: เปิดใช้งานภาพตัวอย่าง

en: If a post doesn't have a featured image, the placeholder image will be displayed instead
th: หากโพสต์ไม่มีภาพเด่น จะมีการแสดงภาพแทนที่

en: Image opacity
th: ความโปร่งใสของภาพ

en: Display Caption
th: แสดงคำบรรยาย

en: Display Post Author
th: แสดงผู้เขียนโพสต์

en: Display Post Date
th: แสดงวันที่โพสต์

en: Created Date
th: วันที่สร้าง

en: Updated Date
th: วันที่อัปเดต

en: Post Date Format
th: รูปแบบวันที่โพสต์

en: Display Post Time
th: แสดงเวลาโพสต์

en: Custom Date Format
th: รูปแบบวันที่ที่กำหนดเอง

en: e.g., j F (for "9 July")
th: เช่น j F (สำหรับ "9 กรกฎาคม")

en: Use PHP date format. Leave empty for default.
th: ใช้รูปแบบวันที่ PHP ทิ้งว่างไว้เพื่อใช้ค่าเริ่มต้น.

en: Show Date Prefix
th: แสดงคำนำวันที่

en: Absolute Created Date Prefix
th: คำนำวันที่ที่สร้างขึ้นแบบแน่นอน

en: For absolute dates (e.g., "Posted on 9 July")
th: สำหรับวันที่ที่แน่นอน (เช่น "โพสต์เมื่อ 9 กรกฎาคม")

en: Absolute Updated Date Prefix
th: คำนำวันที่ที่ปรับปรุงแบบแน่นอน

en: For absolute dates (e.g., "Updated on 9 July")
th: สำหรับวันที่ที่แน่นอน (เช่น "ปรับปรุงเมื่อ 9 กรกฎาคม")

en: Relative Created Date Prefix
th: คำนำวันที่ที่สร้างขึ้นแบบสัมพัทธ์

en: For relative dates (e.g., "Posted 2 hours ago")
th: สำหรับวันที่ที่สัมพัทธ์ (เช่น "โพสต์เมื่อ 2 ชั่วโมงที่แล้ว")

en: Relative Updated Date Prefix
th: คำนำวันที่ที่ปรับปรุงแบบสัมพัทธ์

en: For relative dates (e.g., "Updated 2 hours ago")
th: สำหรับวันที่ที่สัมพัทธ์ (เช่น "ปรับปรุงเมื่อ 2 ชั่วโมงที่แล้ว")

en: PublishPress Blocks Pro supports changing date prefix, and setting Custom Date Format.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับการเปลี่ยนแปลงคำนำหน้าวันที่ และการตั้งค่ารูปแบบวันที่ที่กำหนดเอง

en: Display Comment Counts
th: แสดงจำนวนความคิดเห็น

en: Display Category
th: แสดงหมวดหมู่

en: Show
th: แสดง

en: Show & Link
th: แสดง & ลิงก์

en: Display Tags
th: แสดงแท็ก

en: Display these taxonomies
th: แสดง taxonomies เหล่านี้

en: Link above taxonomies
th: ลิงก์ taxonomies ข้างต้น

en: Display Read More Link
th: แสดงลิงก์อ่านเพิ่มเติม

en: Read more text
th: อ่านเพิ่มเติม

en: Display Post Excerpt
th: แสดงบทนำโพสต์

en: First Post text as Excerpt
th: ข้อความโพสต์แรกเป็นบทนำ

en: Display some part of first text found in post as excerpt.
th: แสดงบางส่วนของข้อความแรกที่พบในโพสต์เป็นบทนำ。

en: Post Text Excerpt length
th: ความยาวบทนำข้อความโพสต์

en: Text after title
th: ข้อความหลังชื่อเรื่อง

en: Include text/HTML after title
th: รวมข้อความ/HTML หลังชื่อเรื่อง

en: Text before read more
th: ข้อความก่อนอ่านเพิ่มเติม

en: Include text/HTML before read more
th: รวมข้อความ/HTML ก่อนอ่านเพิ่มเติม

en: Info Section Layout
th: รูปแบบส่วนข้อมูล

en: Info Section Order
th: ลำดับส่วนข้อมูล

en: Author, Date, Comments
th: ผู้เขียน, วันที่, ความคิดเห็น

en: Date, Author, Comments
th: วันที่, ผู้เขียน, ความคิดเห็น

en: Author, Comments, Date
th: ผู้เขียน, ความคิดเห็น, วันที่

en: Date, Comments, Author
th: วันที่, ความคิดเห็น, ผู้เขียน

en: Comments, Author, Date
th: ความคิดเห็น, ผู้เขียน, วันที่

en: Comments, Date, Author
th: ความคิดเห็น, วันที่, ผู้เขียน

en: Info Separator
th: ตัวแบ่งข้อมูล

en: Space
th: ช่องว่าง

en: Character(s) to separate info items
th: อักขระเพื่อแยกข้อมูล

en: Hide Separators
th: ซ่อนตัวแบ่ง

en: Remove Date Separator
th: ลบตัวแบ่งวันที่

en: Removes the automatic dash before date when not first element
th: ลบขีดกลางอัตโนมัติก่อนวันที่เมื่อไม่ใช่รายการแรก

en: PublishPress Blocks Pro supports reorder of Author, Date, Comments, changing or hidding their separators.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับการจัดเรียงใหม่ของผู้เขียน วันที่ ความคิดเห็น การเปลี่ยนแปลงหรือการซ่อนไปยังตัวแบ่ง

en: Reorder Sections
th: จัดลำดับส่วน

en: Sections order
th: ลำดับส่วน

en: When the image in desktop floats next to the content, or is displayed as background, the image order is ignored. Also the image order in mobile can be ignored for some views.
th: เมื่อภาพในเดสก์ท็อปลอยอยู่ข้างเนื้อหา หรือแสดงเป็นพื้นหลัง การจัดเรียงภาพจะถูกละเลย นอกจากนี้ การจัดเรียงภาพในมือถืออาจถูกละเลยสำหรับบางมุมมอง

en: PublishPress Blocks Pro supports reordering the items in the display.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับการจัดลำดับใหม่ของรายการในแสดงผล.

en: Content Display Block
th: บล็อกแสดงเนื้อหา

en: No posts found! Try to change filters or publish posts.
th: ไม่พบโพสต์! ลองเปลี่ยนตัวกรองหรือลงโพสต์.

en: Grid View
th: มุมมองกริด

en: List View
th: มุมมองรายการ

en: Slider View
th: มุมมองสไลด์

en: Frontpage View
th: มุมมองหน้าหลัก

en: Newspaper View
th: มุมมองหนังสือพิมพ์

en: Masonry View
th: มุมมองอิฐ

en: Post Image
th: ภาพโพสต์

en: Content Display - PublishPress
th: แสดงเนื้อหา - PublishPress

en: Displays your content in grid, list, slider, frontpage, newspaper, and masonry views with beautiful layouts and styles.
th: แสดงเนื้อหาของคุณในรูปแบบกริด รายการ สไลด์ หน้าแรก หนังสือพิมพ์ และมasonry ด้วยเลย์เอาต์และรูปแบบที่สวยงาม

en: recent posts
th: โพสต์ล่าสุด

en: latest posts
th: โพสต์ล่าสุด

en: posts slide
th: สไลด์โพสต์

en: posts grid
th: กริดโพสต์

en: posts
th: โพสต์

en: pages
th: หน้า

en: Created: Newest to oldest
th: สร้างเมื่อ: ใหม่ไปเก่า

en: Created: Oldest to newest
th: สร้างเมื่อ: เก่าไปใหม่

en: Modified: Newest to oldest
th: แก้ไขเมื่อ: ใหม่ไปเก่า

en: Modified: Oldest to newest
th: แก้ไขเมื่อ: เก่าไปใหม่

en: Post ID Descending
th: รหัสโพสต์เรียงจากมากไปน้อย

en: Post ID Ascending
th: รหัสโพสต์เรียงจากน้อยไปมาก

en: Randomize
th: สุ่ม

en: Comments, decreasing order
th: ความคิดเห็น, เรียงจากมากไปน้อย

en: Comments, increasing order
th: ความคิดเห็น, เรียงจากน้อยไปมาก

en: Series order
th: ลำดับชุด

en: Order by
th: เรียงโดย

en: Category
th: หมวดหมู่

en: Number of items
th: จำนวนรายการ

en: Search Bar
th: แถบค้นหา

en: Search Bar State
th: สถานะแถบค้นหา

en: Search Icon Settings
th: การตั้งค่าไอคอนค้นหา

en: Search icon on the right
th: ไอคอนค้นหาทางด้านขวา

en: Search icon
th: ไอคอนค้นหา

en: Search Input Settings
th: การตั้งค่าข้อมูลค้นหา

en: Search placeholder
th: ข้อความค้นหา

en: Search Button Settings
th: การตั้งค่าปุ่มค้นหา

en: Show submit button
th: แสดงปุ่มส่งข้อมูล

en: Search button on the left
th: ปุ่มค้นหาทางด้านซ้าย

en: Affect both input and button.
th: มีผลต่อทั้งข้อมูลและปุ่ม。

en: Search Bar - PublishPress
th: แถบค้นหา - PublishPress

en: Easy to create a search bar for your site.
th: ง่ายต่อการสร้างแถบค้นหาสำหรับเว็บไซต์ของคุณ。

en: Classic
th: คลาสสิก

en: Social Links
th: ลิงก์โซเชียล

en: Add item
th: เพิ่มรายการ

en: Remove selected item
th: ลบรายการที่เลือก

en: Preset Icons
th: ไอคอนตั้งไว้ล่วงหน้า

en: Type here to search…
th: พิมพ์ที่นี่เพื่อค้นหา…

en: Custom icon
th: ไอคอนที่กำหนดเอง

en: Upload/Choose
th: อัปโหลด/เลือก

en: Preset Icon Color
th: สีไอคอนที่ตั้งไว้

en: Icons settings
th: การตั้งค่าไอคอน

en: Icon space
th: พื้นที่ไอคอน

en: Social link icon
th: ไอคอนลิงก์โซเชียล

en: Social link:
th: ลิงก์โซเชียล:

en: Enter social link…
th: กรอกลิงก์โซเชียล…

en: Create a styling display of links to your social media profiles.
th: สร้างการแสดงผลรูปแบบของลิงก์ไปยังโปรไฟล์โซเชียลมีเดียของคุณ.

en: social icons
th: ไอคอนโซเชียล

en: shares
th: แชร์

en: icon link
th: ลิงก์ไอคอน

en: Insert Table of Contents
th: แทรกรายการสารบัญ

en: After manually changing the anchor, remember to refresh Table of Contents block to make the links work!
th: หลังจากเปลี่ยนแปลง anchor ด้วยตนเองแล้ว ให้จำไว้ว่าต้องรีเฟรชบล็อกสารบัญเพื่อทำให้ลิงก์ทำงาน!

en: Table of Contents
th: สารบัญ

en: Your current post/page has no headings. Try add some headings and update this block later
th: โพสต์/หน้า ปัจจุบันของคุณไม่มีหัวเรื่อง ลองเพิ่มหัวเรื่องบางอย่างและอัปเดตบล็อกนี้ในภายหลัง

en: Update
th: อัปเดต

en: Update Table of Contents
th: อัปเดตรายการสารบัญ

en: Table of Contents settings
th: การตั้งค่าสารบัญ

en: Anchor Color
th: สีจุดยึด

en: Show the table of contents of current post/page.
th: แสดงสารบัญของโพสต์/หน้าปัจจุบัน.

en: summary
th: สรุป

en: table of content
th: สารบัญ

en: table of contents
th: สารบัญ

en: New Tab
th: แท็บใหม่

en: Enter your content.
th: กรุณาใส่เนื้อหาของคุณ.

en: Filler text (also placeholder text or dummy text) is text that shares some characteristics of a real written text, but is random or otherwise generated.
th: ข้อความเติม (หรือข้อความตัวอย่างหรือข้อความที่สร้างขึ้น) คือข้อความที่มีลักษณะบางอย่างของข้อความที่เขียนจริง แต่เป็นแบบสุ่มหรือถูกสร้างขึ้นมา

en: Tabs (deprecated) - PublishPress
th: แท็บ (เลิกใช้) - PublishPress

en: Testimonial Settings
th: การตั้งค่าคำรับรอง

en: Slider view
th: มุมมองสไลเดอร์

en: Range in Normal view is 1-3, and in Slider view is 4-10.
th: ช่วงในมุมมองปกติคือ 1-3 และในมุมมองสไลเดอร์คือ 4-10.

en: Items to show
th: รายการที่จะแสดง

en: Items to scroll
th: รายการที่เลื่อน

en: Slider Settings
th: การตั้งค่าตัวเลื่อน

en: Center mode
th: โหมดกลาง

en: Pause on hover
th: หยุดชั่วคราวเมื่อชี้เมาส์

en: Auto play
th: เล่นอัตโนมัติ

en: Autoplay speed (ms)
th: ความเร็วในการเล่นอัตโนมัติ (มิลลิวินาที)

en: Infinite Loop
th: วนซ้ำไม่สิ้นสุด

en: Show dots
th: แสดงจุด

en: Show arrows
th: แสดงลูกศร

en: Arrow size
th: ขนาดลูกศร

en: Arrow border size
th: ขนาดขอบลูกศร

en: Arrow border radius (%)
th: รัศมีขอบลูกศร (%)

en: Slider Colors
th: สีของสไลเดอร์

en: Arrow and Border Color
th: สีของลูกศรและขอบ

en: Dots Color
th: สีของจุด

en: Avatar
th: อวาตาร์

en: Display Avatar
th: แสดงอวาตาร์

en: Avatar Colors
th: สีของอวาตาร์

en: Avatar Position
th: ตำแหน่งอวาตาร์

en: right
th: ขวา

en: Text Colors
th: สีของข้อความ

en: Click to change avatar
th: คลิกเพื่อเปลี่ยนอวาตาร์

en: Show default avatar
th: แสดงอวาตาร์เริ่มต้น

en: Block for creating personal or team/group information.
th: บล็อกสำหรับสร้างข้อมูลส่วนบุคคลหรือทีม/กลุ่ม

en: testimonial
th: คำรับรอง

en: personal
th: ส่วนบุคคล

en: about
th: เกี่ยวกับ

en: Normal View
th: มุมมองปกติ

en: Woo Products
th: สินค้า Woo

en: Products Settings
th: การตั้งค่าผลิตภัณฑ์

en: Product Status
th: สถานะผลิตภัณฑ์

en: Featured
th: แนะนำ

en: On Sale
th: ลดราคา

en: Selected
th: ที่เลือก

en: Order
th: เรียงลำดับ

en: Newest to oldest
th: ใหม่สุดไปเก่าสุด

en: Oldest to newest
th: เก่าสุดไปใหม่สุด

en: Price: high to low
th: ราคา: สูงไปต่ำ

en: Price: low to high
th: ราคา: ต่ำไปสูง

en: Highest Rating first
th: อันดับสูงสุดก่อน

en: Most sale first
th: ขายดีที่สุดก่อน

en: Title: Alphabetical
th: ชื่อ: เรียงตามตัวอักษร

en: Title: Alphabetical reversed
th: ชื่อ: เรียงตามตัวอักษรย้อนกลับ

en: Add to cart
th: เพิ่มไปยังรถเข็น

en: No products found.
th: ไม่พบผลิตภัณฑ์.

en: Loading
th: กำลังโหลด

en: Woo Products Block
th: บล็อกผลิตภัณฑ์ Woo

en: WooCommerce has not been detected, make sure WooCommerce is installed and activated.
th: ไม่ได้ตรวจพบ WooCommerce โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่า WooCommerce ถูกติดตั้งและเปิดใช้งานแล้ว

en: Try again
th: ลองอีกครั้ง

en: Listing your products in a easy way.
th: การแสดงรายการสินค้าของคุณในวิธีที่ง่าย

en: woo commerce
th: WooCommerce

en: products list
th: รายการสินค้า

en: price list
th: รายการราคา

en: Select a block style
th: เลือกสไตล์บล็อก

en: Block styles
th: สไตล์บล็อก

en: This option let you add custom styles for the current block.
th: ตัวเลือกนี้ให้คุณเพิ่มสไตล์ที่กำหนดเองสำหรับบล็อกปัจจุบัน.

en: PublishPress Blocks Settings
th: การตั้งค่า PublishPress Blocks

en: Inherit from global settings
th: สืบทอดจากการตั้งค่าทั่วไป

en: Enable
th: เปิดใช้งาน

en: Disable
th: ปิดใช้งาน

en: Original
th: ต้นฉบับ

en: These settings will override the PublishPress Blocks global settings.
th: การตั้งค่าเหล่านี้จะแทนที่การตั้งค่าทั่วไปของ PublishPress Blocks.

en: Editor width
th: ความกว้างของตัวแก้ไข

en: Change your editor width
th: เปลี่ยนความกว้างของตัวแก้ไขของคุณ

en: Columns Visual Guide
th: คู่มือภาพคอลัมน์

en: Border to materialize PublishPress Blocks Column block
th: ขอบเพื่อทำให้คอลัมน์บล็อก PublishPress Blocks ชัดเจน

en: You need to fill all fields!
th: คุณต้องกรอกข้อมูลทั้งหมด!

en: Email is valid.
th: อีเมลถูกต้อง.

en: Use a valid email address!
th: ใช้ที่อยู่อีเมลที่ถูกต้อง!

en: Submitted with success!
th: ส่งสำเร็จ!

en: Theme Settings
th: การตั้งค่าธีม

en: Preset
th: การตั้งค่าล่วงหน้า

en: Selecting or resetting a preset will override your current design configuration.
th: การเลือกหรือรีเซ็ตการตั้งค่าที่ตั้งไว้จะเขียนทับการกำหนดค่าการออกแบบปัจจุบันของคุณ

en: PublishPress Blocks Pro supports several pre-built designs for accordions.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับการออกแบบที่สร้างไว้ล่วงหน้าสำหรับแอคคอร์เดียน.

en: PublishPress Blocks Pro supports Google Fonts in accordions.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับ Google Fonts ในแอคคอร์เดียน.

en: PublishPress Blocks Pro supports Google Fonts in buttons.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับ Google Fonts ในปุ่ม.

en: Link rel
th: ลิงก์ rel

en: PublishPress Blocks Pro includes nofollow and noreferrer support.
th: PublishPress Blocks Pro รวมการสนับสนุน nofollow และ noreferrer.

en: Font Settings
th: การตั้งค่าฟอนต์

en: Force styling
th: บังคับการจัดรูปแบบ

en: This adds !important to CSS in frontend to avoid your font being overridden
th: สิ่งนี้จะเพิ่ม !important ไปยัง CSS ในหน้าแรกเพื่อหลีกเลี่ยงฟอนต์ของคุณถูกเขียนทับ

en: PublishPress Blocks Pro supports Google Fonts for paragraphs and headings.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับ Google Fonts สำหรับย่อหน้าและหัวเรื่อง.

en: PublishPress Blocks Pro support Text alignment for Count Up block.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับการจัดตำแหน่งข้อความสำหรับบล็อกนับขึ้น.

en: Header & Description
th: หัวเรื่อง & คำอธิบาย

en: Header size
th: ขนาดหัวเรื่อง

en: Description size
th: ขนาดคำอธิบาย

en: PublishPress Blocks Pro supports Custom header and description size for Count Up block.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับขนาดหัวข้อและคำอธิบายที่กำหนดเองสำหรับบล็อก Count Up

en: Want more features in your %s blocks?
th: ต้องการฟีเจอร์เพิ่มเติมในบล็อก %s ของคุณ?

en: PublishPress Blocks Pro supports different heading sizes for the image text.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับขนาดหัวเรื่องที่แตกต่างกันสำหรับข้อความในภาพ.

en: Autoplay Speed
th: ความเร็วเล่นอัตโนมัติ

en: Change interval between slides in miliseconds.
th: เปลี่ยนช่วงเวลาระหว่างสไลด์เป็นมิลลิวินาที.

en: PublishPress Blocks Pro supports AutoPlay and custom speed for slides.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับการเล่นอัตโนมัติและความเร็วที่กำหนดเองสำหรับสไลด์。

en: Tag
th: แท็ก

en: Disable this if you want to include the Title as alt attribute without displaying the title over the image.
th: ปิดการใช้งานนี้หากคุณต้องการรวมชื่อเรื่องเป็นคุณลักษณะ alt โดยไม่แสดงชื่อเรื่องบนภาพ

en: PublishPress Blocks Pro supports multiple style options for slide titles.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับตัวเลือกสไตล์หลายแบบสำหรับชื่อเรื่องของสไลด์。

en: PublishPress Blocks Pro supports multiple style options for slide text.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับตัวเลือกสไตล์หลายแบบสำหรับข้อความในสไลด์。

en: PublishPress Blocks Pro supports custom colors for the list text.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับสีที่กำหนดเองสำหรับข้อความในรายการ。

en: Slider View Autoplay
th: มุมมองสไลเดอร์เล่นอัตโนมัติ

en: PublishPress Blocks Pro supports autoplay speed control for the slider view.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับการควบคุมความเร็วการเล่นอัตโนมัติสำหรับมุมมองสไลเดอร์。

en: Line height (em)
th: ความสูงของบรรทัด (em)

en: Color (hover)
th: สี (เมื่อชี้)

en: PublishPress Blocks Pro supports multiple style options for the content display.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับตัวเลือกสไตล์หลายตัวสำหรับการแสดงเนื้อหา

en: Featured Image
th: ภาพเด่น

en: Custom image size
th: ขนาดภาพที่กำหนดเอง

en: auto
th: อัตโนมัติ

en: Image width
th: ความกว้างของภาพ

en: Uncheck "auto" to set a custom width
th: ยกเลิกเลือก "อัตโนมัติ" เพื่อกำหนดความกว้างที่กำหนดเอง

en: Image height
th: ความสูงของภาพ

en: Uncheck "auto" to set a custom height
th: ยกเลิกเลือก "อัตโนมัติ" เพื่อกำหนดความสูงที่กำหนดเอง

en: Force custom size
th: บังคับขนาดที่กำหนดเอง

en: This adds !important to CSS in frontend to avoid custom size being overridden. Disable if breaks the layout.
th: นี่จะเพิ่ม !important ให้กับ CSS ในส่วนหน้าสำหรับหลีกเลี่ยงขนาดที่กำหนดเองถูกเขียนทับ ปิดการใช้งานหากทำให้เลย์เอาต์มีปัญหา

en: PublishPress Blocks Pro supports custom image options.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับตัวเลือกภาพแบบกำหนดเอง。

en: PublishPress Blocks Pro supports multiple style options for the info display.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับตัวเลือกสไตล์หลายตัวสำหรับการแสดงข้อมูล

en: Color for links
th: สีสำหรับลิงก์

en: Color for links (hover)
th: สีสำหรับลิงก์ (เมื่อชี้เมาส์)

en: Tags and Categories
th: แท็กและหมวดหมู่

en: PublishPress Blocks Pro supports multiple style options for the taxonomy display.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับตัวเลือกสไตล์หลายตัวสำหรับการแสดง taxonomy

en: Content
th: เนื้อหา

en: Read more link
th: ลิงก์อ่านเพิ่มเติม

en: Text Decoration (hover)
th: การตกแต่งข้อความ (เมื่อชี้เมาส์)

en: Text Color (hover)
th: สีข้อความ (เมื่อชี้เมาส์)

en: Background Color (hover)
th: สีพื้นหลัง (เมื่อชี้เมาส์)

en: PublishPress Blocks Pro supports multiple style options for the read more display.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับตัวเลือกสไตล์หลายตัวสำหรับการแสดงอ่านเพิ่มเติม

en: Border Color (hover)
th: สีขอบ (เมื่อชี้เมาส์)

en: Enable padding
th: เปิดใช้งานการเยื้อง

en: PublishPress Blocks Pro supports several pre-built designs for tabs.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับการออกแบบที่สร้างไว้ล่วงหน้าหลายแบบสำหรับแท็บ。

en: Spacing below
th: ช่องว่างด้านล่าง

en: You can set a negative spacing below that depends on border width
th: คุณสามารถตั้งค่าช่องว่างเชิงลบด้านล่างที่ขึ้นอยู่กับความกว้างของขอบ

en: Spacing on the right
th: ช่องว่างทางด้านขวา

en: PublishPress Blocks Pro supports Google Fonts in tabs.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับ Google Fonts ในแท็บ。

en: PublishPress Blocks Pro supports text alignment for testimonials.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับการจัดแน文本สำหรับคำรับรอง。

en: PublishPress Blocks Pro supports custom sizes for names, job positions, and descriptions.
th: PublishPress Blocks Pro รองรับขนาดที่กำหนดเองสำหรับชื่อ ตำแหน่งงาน และคำอธิบาย

en: Changes saved!
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลงแล้ว!

en:  Error: changes can't be saved.
th: ข้อผิดพลาด: ไม่สามารถบันทึกการเปลี่ยนแปลงได้

en: Edit block
th: แก้ไขบล็อก

en: default config
th: การตั้งค่าเริ่มต้น

en: Schedule #%d
th: กำหนดการ #%d

en: Now
th: ตอนนี้

en: Start showing
th: เริ่มแสดง

en: Never
th: ไม่เคย

en: Stop showing
th: หยุดแสดง

en: Recurring
th: ทำซ้ำ

en: If Recurring is enabled, this block will be displayed every year between the selected dates.
th: หากเปิดใช้งาน Recurring บล็อกนี้จะแสดงทุกปีระหว่างวันที่เลือก

en: On these days (optional)
th: ในวันเหล่านี้ (เลือกได้)

en: Between these times (optional)
th: ระหว่างเวลานี้ (เลือกได้)

en: From
th: จาก

en: To
th: ถึง

en: "To" time should be after "From" time!
th: เวลาที่ "ถึง" ควรจะหลังจากเวลาที่ "จาก"!

en: Timezone
th: เขตเวลา

en: All %s terms
th: คำศัพท์ทั้งหมด %s

en: Selected %s terms
th: คำศัพท์ที่เลือก %s

en: WordPress settings timezone
th: การตั้งค่า WordPress เขตเวลา

en: Choose when to start showing and/or stop showing this block.
th: เลือกเวลาที่จะเริ่มแสดงและ/หรือหยุดแสดงบล็อกนี้.

en: Add Another Schedule
th: เพิ่มกำหนดการอีก

en: Choose which users can see this block.
th: เลือกผู้ใช้ที่สามารถเห็นบล็อกนี้.

en: Show to everyone
th: แสดงให้ทุกคนเห็น

en: Hide from everyone
th: ซ่อนจากทุกคน

en: Show to logged in users
th: แสดงให้ผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบ

en: Show to logged out users
th: แสดงให้ผู้ใช้ที่ออกจากระบบ

en: Show to the selected user roles
th: แสดงให้กับบทบาทผู้ใช้ที่เลือก

en: Hide from the selected user roles
th: ซ่อนจากบทบาทผู้ใช้ที่เลือก

en: Select user roles
th: เลือกบทบาทผู้ใช้

en: Please select at least one user role.
th: กรุณาเลือกบทบาทผู้ใช้อย่างน้อยหนึ่งบทบาท.

en: Set minimum and maximum screen widths for this block to display.
th: ตั้งค่าความกว้างหน้าจอขั้นต่ำและสูงสุดสำหรับการแสดงบล็อกนี้.

en: Minimum width (px)
th: ความกว้างขั้นต่ำ (px)

en: No minimum
th: ไม่มีขั้นต่ำ

en: Maximum width (px)
th: ความกว้างสูงสุด (px)

en: No maximum
th: ไม่มีสูงสุด

en: Choose which devices this block should be visible on.
th: เลือกอุปกรณ์ที่บล็อกนี้ควรจะแสดงผล

en: Desktop
th: เดสก์ท็อป

en: Tablet
th: แท็บเล็ต

en: Mobile
th: มือถือ

en: Bot
th: บอท

en: Browser
th: เบราว์เซอร์

en: Choose which browsers can see this block.
th: เลือกเบราว์เซอร์ที่สามารถเห็นบล็อกนี้

en: Select Browsers
th: เลือกเบราว์เซอร์

en: Search browsers
th: ค้นหาเบราว์เซอร์

en: Approach
th: วิธีการ

en: Show to selected browsers
th: แสดงให้เบราว์เซอร์ที่เลือก

en: Hide from selected browsers
th: ซ่อนจากเบราว์เซอร์ที่เลือก

en: Choose which operating systems can see this block.
th: เลือกระบบปฏิบัติการที่สามารถเห็นบล็อกนี้

en: Select Operating Systems
th: เลือกระบบปฏิบัติการ

en: Search operating systems
th: ค้นหาระบบปฏิบัติการ

en: Show to selected OS
th: แสดงให้ระบบปฏิบัติการที่เลือก

en: Hide from selected OS
th: ซ่อนจากระบบปฏิบัติการที่เลือก

en: Show or hide block based on cookie values.
th: แสดงหรือซ่อนบล็อกตามค่าคุกกี้

en: Cookie Name
th: ชื่อคุกกี้

en: Condition
th: เงื่อนไข

en: Value
th: ค่า

en: Show block when condition matches
th: แสดงบล็อกเมื่อเงื่อนไขตรงกัน

en: Hide block when condition matches
th: ซ่อนบล็อกเมื่อเงื่อนไขตรงกัน

en: Show or hide block based on user meta values.
th: แสดงหรือซ่อนบล็อกตามค่าข้อมูลเมตาของผู้ใช้

en: Meta Key
th: คีย์เมตา

en: Show or hide block based on post meta values.
th: แสดงหรือซ่อนบล็อกตามค่าข้อมูลเมตาของโพสต์

en: Show or hide block based on URL query parameters.
th: แสดงหรือซ่อนบล็อกตามพารามิเตอร์การค้นหา URL

en: Query Parameters
th: พารามิเตอร์การค้นหา

en: Enter query parameter names, one per line
th: กรอกชื่อพารามิเตอร์การค้นหา หนึ่งชื่อต่อหนึ่งบรรทัด

en: Logic
th: ตรรกะ

en: All parameters must be present
th: พารามิเตอร์ทั้งหมดต้องมีอยู่

en: Any parameter must be present
th: พารามิเตอร์ใดๆ ต้องมีอยู่

en: Show or hide block based on user capabilities.
th: แสดงหรือซ่อนบล็อกตามความสามารถของผู้ใช้

en: Select Capabilities
th: เลือกความสามารถ

en: Search capabilities
th: ค้นหาความสามารถ

en: Show to users with selected capabilities
th: แสดงให้ผู้ใช้ที่มีความสามารถที่เลือก

en: Hide from users with selected capabilities
th: ซ่อนจากผู้ใช้ที่มีความสามารถที่เลือก

en: Show for selected terms
th: แสดงสำหรับเงื่อนไขที่เลือก

en: Hide for selected terms
th: ซ่อนสำหรับเงื่อนไขที่เลือก

en: Select taxonomies
th: เลือก taxonomies

en: Search taxonomies
th: ค้นหา taxonomies

en: Filter terms
th: กรองคำศัพท์

en: Search terms
th: ค้นหาคำศัพท์

en: Use this filter to apply only to some terms.
th: ใช้ตัวกรองนี้เพื่อใช้เฉพาะกับบางคำศัพท์เท่านั้น。

en: Choose in which pages this block can be displayed.
th: เลือกว่าบล็อกนี้สามารถแสดงบนหน้าใดได้บ้าง。

en: Show on the selected pages
th: แสดงในหน้าที่เลือก

en: Hide on the selected pages
th: ซ่อนไว้ในหน้าที่เลือก

en: Select pages
th: เลือกหน้า

en: Manage Presets
th: จัดการ Presets

en: Select Presets
th: เลือก Presets

en: Search presets
th: ค้นหา presets

en: Preset Logic
th: ตรรกะ Preset

en: Show if ANY preset matches
th: แสดงถ้าสมาชิก preset ใด ๆ ตรงกัน

en: Show if ALL presets match
th: แสดงถ้าสมาชิก presets ทั้งหมดตรงกัน

en: Custom Rules
th: กฎกำหนดเอง

en: Failed to create sample presets
th: ไม่สามารถสร้างตัวอย่าง presets ได้

en: Failed to load presets
th: ไม่สามารถโหลด presets ได้

en: User Roles
th: บทบาทผู้ใช้

en: Page
th: หน้า

en: Never modified
th: ไม่เคยมีการแก้ไข

en: Invalid date
th: วันที่ไม่ถูกต้อง

en: No presets yet
th: ยังไม่มีการตั้งค่าล่วงหน้า

en: You have not created any preset.
th: คุณยังไม่ได้สร้างการตั้งค่าล่วงหน้าใด ๆ

en: Preset Title
th: ชื่อการตั้งค่าล่วงหน้า

en: Enter preset name
th: กรอกชื่อการตั้งค่าล่วงหน้า

en: Control Sets
th: ชุดควบคุม

en: Show the block if any control set applies. Each set can contain multiple rules.
th: แสดงบล็อกหากมีการตั้งค่าการควบคุมใด ๆ ที่ใช้ได้ แต่ละชุดสามารถมีหลายกฎ

en: Add Control Set
th: เพิ่มชุดควบคุม

en: Deleting...
th: กำลังลบ...

en: Delete Preset
th: ลบการตั้งค่าล่วงหน้า

en: Are you sure you want to delete preset?
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการลบการตั้งค่าล่วงหน้า?

en: Yes, Delete Preset.
th: ใช่, ลบการตั้งค่าล่วงหน้า.

en: No, Cancel
th: ไม่, ยกเลิก

en: No, Cancel.
th: ไม่, ยกเลิก.

en: Saving...
th: กำลังบันทึก...

en: Save Preset
th: บันทึกการตั้งค่าล่วงหน้า

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Control Set
th: ชุดควบคุม

en: Show the block if any rule applies. Rules are evaluated with AND logic.
th: แสดงบล็อกหากมีกฎใดที่ใช้ได้ กฎจะถูกประเมินโดยใช้ตรรกะ AND

en: Add Rule
th: เพิ่มกฎ

en: Delete Set
th: ลบชุด

en: Are you sure you want to delete set?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบชุด?

en: Yes, Delete Set.
th: ใช่, ลบชุด.

en: AND
th: และ

en: No rules added yet. Add rules to define when this block should be visible.
th: ยังไม่มีการเพิ่มกฎ. เพิ่มกฎเพื่อกำหนดว่าเมื่อใดบล็อกนี้ควรจะแสดง.

en: Remove Rule
th: ลบกฎ

en: Are you sure you want to remove rule?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบกฎ?

en: Yes, Remove Rule.
th: ใช่, ลบกฎ.

en: Configuration for this rule type is missing.
th: การตั้งค่าสำหรับประเภทกฎนี้ขาดหายไป.

en: Show to selected user roles
th: แสดงให้ผู้ใช้ที่เลือก

en: Hide from selected user roles
th: ซ่อนจากผู้ใช้ที่เลือก

en: Search roles
th: ค้นหาบทบาท

en: Show when condition matches
th: แสดงเมื่อเงื่อนไขตรงกัน

en: Hide when condition matches
th: ซ่อนเมื่อเงื่อนไขตรงกัน

en: Select Archive Types
th: เลือกประเภทเอกสารเก่า

en: Search archive types
th: ค้นหาประเภทเอกสารเก่า

en: Show on selected archives
th: แสดงในเอกสารเก่าที่เลือก

en: Hide from selected archives
th: ซ่อนจากเอกสารเก่าที่เลือก

en: Select Pages
th: เลือกหน้า

en: Search pages
th: ค้นหาหน้า

en: Show on selected pages
th: แสดงบนหน้าที่เลือก

en: Hide from selected pages
th: ซ่อนจากหน้าที่เลือก

en: Category Archives
th: หมวดหมู่คลังข้อมูล

en: Tag Archives
th: แท็กคลังข้อมูล

en: Date Archives
th: คลังข้อมูลวันที่

en: Author Archives
th: คลังข้อมูลผู้เขียน

en: Edit Cancelled
th: แก้ไขถูกยกเลิก

en: Edit cancelled. Select another preset to edit or create a new one.
th: การแก้ไขถูกยกเลิก เลือกพรีเซ็ตอื่นเพื่อแก้ไขหรือสร้างใหม่

en: Preset Saved!
th: บันทึกพรีเซ็ต!

en: Preset saved successfully! Choose another preset to edit or create a new one.
th: บันทึกการตั้งค่าที่ตั้งไว้เรียบร้อยแล้ว! เลือกการตั้งค่าอื่นเพื่อแก้ไขหรือสร้างใหม่

en: Preset Deleted
th: ลบพรีเซ็ต

en: Preset deleted. Select another preset to edit or create a new one.
th: ลบพรีเซ็ตแล้ว เลือกพรีเซ็ตอื่นเพื่อแก้ไขหรือสร้างใหม่

en: Action Completed
th: ดำเนินการเสร็จสิ้น

en: Operation completed. You can continue editing presets or create new ones.
th: การดำเนินการเสร็จสิ้น คุณสามารถดำเนินการแก้ไขพรีเซ็ตต่อหรือสร้างใหม่ได้

en: Select a Preset to Edit
th: เลือกพรีเซ็ตเพื่อแก้ไข

en: Choose a preset from the list to edit its rules, or create a new preset to get started.
th: เลือกการตั้งค่าจากรายการเพื่อแก้ไขกฎของมัน หรือสร้างการตั้งค่าใหม่เพื่อเริ่มต้น

en: No Presets Yet
th: ยังไม่มีพรีเซ็ต

en: Create your first preset to start managing block visibility rules.
th: สร้างพรีเซ็ตแรกของคุณเพื่อเริ่มจัดการกฎความสามารถในการมองเห็นบล็อก

en: Samples Created!
th: สร้างตัวอย่างแล้ว!

en: Preset samples created successfully! Choose a preset to edit or create a new one.
th: สร้างตัวอย่างการตั้งค่าเรียบร้อยแล้ว! เลือกการตั้งค่าเพื่อแก้ไขหรือสร้างใหม่

en: Manage Your Presets
th: จัดการตัวตั้งค่าของคุณ

en: Select a preset to edit or create a new one to control block visibility.
th: เลือกตัวตั้งค่าเพื่อตัดสินใจแก้ไขหรือสร้างใหม่เพื่อควบคุมการแสดงบล็อก.

en: Create New Preset
th: สร้างตัวตั้งค่าใหม่

en: Generate Samples
th: สร้างตัวอย่าง

en: Total Presets
th: รวมตัวตั้งค่า

en: Rules Created
th: กฎที่สร้างขึ้น

en: Conditional Visibility
th: การแสดงผลตามเงื่อนไข

en: Control when blocks appear based on user roles, devices, schedules, and more
th: ควบคุมเมื่อบล็อกปรากฏขึ้นตามบทบาทผู้ใช้, อุปกรณ์, ตารางเวลา และอื่น ๆ

en: User Targeting
th: การกำหนดเป้าหมายผู้ใช้

en: Show or hide content to specific user roles, logged-in status, or capabilities
th: แสดงหรือซ่อนเนื้อหาสำหรับบทบาทผู้ใช้เฉพาะ สถานะที่ลงชื่อเข้าใช้ หรือความสามารถ

en: Scheduling
th: การตั้งเวลา

en: Set time-based rules to display content only during specific periods
th: ตั้งกฎตามเวลาเพื่อแสดงเนื้อหาเฉพาะในช่วงเวลาที่กำหนด

en: Add New Preset
th: เพิ่มตัวตั้งค่าใหม่

en: Generate Sample Preset
th: สร้างตัวตั้งค่าตัวอย่าง

en: Welcome to Block Control Presets
th: ยินดีต้อนรับสู่ตัวตั้งค่าการควบคุมบล็อก

en: This screen allows you to create powerful visibility rules for your blocks.
th: หน้าจอนี้ช่วยให้คุณสร้างกฎการแสดงผลที่ทรงพลังสำหรับบล็อกของคุณ.

en: These preset rules are available when you're writing posts.
th: กฎที่ตั้งไว้เหล่านี้จะมีให้เมื่อคุณเขียนโพสต์.

en: Create Your First Preset
th: สร้างตัวตั้งค่าตัวแรกของคุณ

en: Generate Sample Presets
th: สร้างตัวตั้งค่าตัวอย่าง

en: Block Control Presets
th: การตั้งค่าควบคุมบล็อก

en: Welcome to Block Usage
th: ยินดีต้อนรับสู่การใช้งานบล็อก

en: This screen allows you to search for and find any usage of blocks on your site.
th: หน้าจอนี้ช่วยให้คุณค้นหาและค้นพบการใช้งานของบล็อกใด ๆ บนเว็บไซต์ของคุณ。

en: Blocks Found
th: พบบล็อก

en: Posts Scanned
th: โพสต์ที่สแกน

en: Last Scan
th: การสแกนล่าสุด

en: Scan Content
th: สแกนเนื้อหา

en: Find all blocks used across your posts, pages, and custom post types
th: ค้นหาบล็อกทั้งหมดที่ใช้ในโพสต์ หน้า และประเภทโพสต์ที่กำหนดเองของคุณ

en: Usage Analytics
th: การวิเคราะห์การใช้งาน

en: See detailed statistics about block usage and locations
th: ดูสถิติรายละเอียดเกี่ยวกับการใช้งานบล็อกและตำแหน่ง

en: Quick Navigation
th: การนำทางอย่างรวดเร็ว

en: Jump directly to posts containing specific blocks for editing
th: ข้ามไปยังโพสต์ที่มีบล็อกเฉพาะสำหรับการแก้ไข

en: locations
th: ตำแหน่ง

en: instances
th: ตัวอย่าง

en: Name:
th: ชื่อ:

en: Description:
th: คำอธิบาย:

en: Category:
th: หมวดหมู่:

en: Locations:
th: ตำแหน่ง:

en: Total instances:
th: จำนวนตัวอย่างทั้งหมด:

en: Edit Post
th: แก้ไขโพสต์

en: View Post
th: ดูโพสต์

en: Blocks in this post:
th: บล็อกในโพสต์นี้:

en: No blocks found in this post.
th: ไม่พบบล็อกในโพสต์นี้.

en: This block was not found in any posts.
th: ไม่พบบล็อกนี้ในโพสต์ใดๆ.

en: Last scan:
th: การสแกนครั้งสุดท้าย:

en: No scan history available for this block.
th: ไม่มีประวัติการสแกนสำหรับบล็อกนี้.

en: Click the Scan button to check for usage.
th: คลิกปุ่มสแกนเพื่อตรวจสอบการใช้งาน.

en: Failed to load data from local storage. Please refresh the page.
th: ไม่สามารถโหลดข้อมูลจากพื้นที่เก็บข้อมูลในเครื่องได้ กรุณารีเฟรชหน้า.

en: Initializing scan...
th: กำลังเริ่มต้นการสแกน...

en: Processing posts (%1$s/%2$s)
th: กำลังประมวลผลโพสต์ (%1$s/%2$s)

en: Batch scan failed
th: การสแกนกลุ่มล้มเหลว

en: Scan completed successfully!
th: การสแกนเสร็จสมบูรณ์อย่างสำเร็จ!

en: Scan failed:
th: การสแกนล้มเหลว:

en: Failed to clear data. Please try again.
th: ไม่สามารถลบข้อมูลได้ กรุณาลองอีกครั้ง.

en: Limit Scan to Post Types:
th: จำกัดการสแกนให้กับประเภทโพสต์:

en: Filter
th: กรอง

en: Show Empty Blocks
th: แสดงบล็อกว่าง

en: Clear All Data
th: ลบข้อมูลทั้งหมด

en: Scan data is stored in your browser to improve performance and handle large datasets. This keeps your WordPress database clean. Click to permanently delete all stored data.
th: ข้อมูลการสแกนถูกเก็บไว้ในเบราว์เซอร์ของคุณเพื่อปรับปรุงประสิทธิภาพและจัดการชุดข้อมูลขนาดใหญ่ ซึ่งจะทำให้ฐานข้อมูล WordPress ของคุณสะอาด คลิกเพื่อลบข้อมูลที่เก็บไว้อย่างถาวรทั้งหมด。

en: blocks
th: บล็อก

en: instance
th: อินสแตนซ์

en: Instances:
th: อินสแตนซ์:

en: Not found in any posts
th: ไม่พบในโพสต์ใดๆ

en: No scan history
th: ไม่มีประวัติการสแกน

en: Details
th: รายละเอียด

en: Error Loading blocks data...
th: เกิดข้อผิดพลาดในการโหลดข้อมูลบล็อก...
